con buôn
21/2/12
2.879
159.398
113
TP HCM
Tròng kính ĐA TRÒNG - PROGRESSIVE nên mua hiệu gì ngon bổ rẻ mý a? Và mua ở đâu uy tín?
Cảm ơn 500 ae cnl

• Like
Reactions: judo
con buôn
21/2/12
2.879
159.398
113
TP HCM
Phải tập cả tuần mới quen..ko thì dễ té lắm..

Hỏi anh zũ trắng số phone của ông bs trên os...có giảm giá ;)
Thì sáng nay e ra bv mắt ĐBP nhờ người a là bs mắt chơi trên Os khám cho e mờ

• Like
Hạng B2
28/10/13
407
4.305
93
45
Nếu chưa đeo kính bao giờ mà anh đeo đa tròng coi chừng té sml.
Ngon bổ rẻ có tròng thái tầm nhìn rộng giá tầm 2tr, còn essilor từ 6 cho đến 8 mấy tr cũng có. :D

• Like
Hạng B2
16/5/19
134
645
93
Em ké xíu, em bị cận nên tìm kiếng mát vừa có tròng cận và tròng mát, co hiệu nào ngon bổ rẻ không ai. Gđ xin cám ơn

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Bác mua cái gọng mát nào thích, vừa khuôn mặt, về tháo tròng original cất đi
Ra tiệm đo mắt, cắt tròng mát gắng vô (em mới hỏi bên Cao Thắng, giá 1.6tr cặp tròng mát)
Em đang tìm mua cái gọng Rayban, đeo thử của đứa em size 58 không vừa, mà không biết Rayban size nhỏ hơn có không

Em ké xíu, em bị cận nên tìm kiếng mát vừa có tròng cận và tròng mát, co hiệu nào ngon bổ rẻ không ai. Gđ xin cám ơn

• Like
Reactions: TuyenN
con buôn
21/2/12
2.879
159.398
113
TP HCM
Nếu chưa đeo kính bao giờ mà anh đeo đa tròng coi chừng té sml.
Ngon bổ rẻ có tròng thái tầm nhìn rộng giá tầm 2tr, còn essilor từ 6 cho đến 8 mấy tr cũng có. :D
Chỉ đeo khi làm việc hoy a, còn chạy xe ko đeo ổn ko a?

Hạng B2
28/10/13
407
4.305
93
45
Chỉ đeo khi làm việc hoy a, còn chạy xe ko đeo ổn ko a?

Vậy thì ổn, từ từ anh sẽ quen.

Bác mua cái gọng mát nào thích, vừa khuôn mặt, về tháo tròng original cất đi
Ra tiệm đo mắt, cắt tròng mát gắng vô (em mới hỏi bên Cao Thắng, giá 1.6tr cặp tròng mát)
Em đang tìm mua cái gọng Rayban, đeo thử của đứa em size 58 không vừa, mà không biết Rayban size nhỏ hơn có không

Lựa gọng mát đơn giản thôi nhé bác, mấy mẫu mát thể thao mặt cong quá lớn sẽ ko có tròng kính có độ.

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.894
83
Và gọng kính nên là gọng lớn, tốt nhất là gọng nhựa. Bởi vì, tròng cận luôn rất dày ở phần rìa tròng, nếu gắn vô gọng kiểu aviator có viền khá mảnh nên sẽ lồi cái tròng dày nhìn không đẹp.

• Like
Reactions: btpaul and KMSLX
The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Mình lúc trước có mua một kính đa tròng, nhưng ko thể quen được nên đành vứt rồi, đeo hẳn kính lão khi cần luôn.

Bác đặt kính cận đổi màu là ok, nếu chọn gọng kính mát làm kính cận luôn thì lưu ý chỉ chọn các gọng có tròng kính phẳng, ko cong hay trục xéo. Rayban có kiểu club master làm mát hay cận đều ok.