Tập Lái
5/8/12
42
5
13
Nhờ giúp đỡ, xe phát ra tiếng kêu "cạch cạch" rất khó chịu

Xe em chạy khoảng 58000 km rồi. Dạo gần đây khi chạy em không mở máy lạnh, hạ kính và chạy xe sát con lươn thì nghe tiếng "cạch cạch, tạch tạch" rất khó chịu.

Em đoán lý do có thể lốp mòn (cũng đến kỳ thay), em đi thay 4 lốp mới, cân mâm chỉnh thước lái các kiểu con đà điểu nhưng tình trạng trên vẫn còn.

Em kiểm tra kỹ gầm xe thì ko phát hiện bị dính hay kẹt thứ gì. Không biết là lỗi này là bị gì, tham khảo thì khả năng bị vòng bi mai ơ, trục láp,...

Nhờ các anh có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ? Trường hợp bị mấy lỗi này có được bảo hành ko?

Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
theo bạn nêu: thì khả năng khi mở cửa ra bạn mới nghe, đặc biệt là chỗ con lươn, tiếng đó dội vào mạnh nên nghe rxo hơn là chỗ ko có con lươn. Vậy thường là ko phải mayo gì cả...bạn nâng xe lên xem lốp dính đá vào rãnh, hặc lốp bị dính vaaytj gì như đinh, vít...cũng tạp ra tiếng kêu như thế

Tập Lái
5/8/12
42
5
13
theo bạn nêu: thì khả năng khi mở cửa ra bạn mới nghe, đặc biệt là chỗ con lươn, tiếng đó dội vào mạnh nên nghe rxo hơn là chỗ ko có con lươn. Vậy thường là ko phải mayo gì cả...bạn nâng xe lên xem lốp dính đá vào rãnh, hặc lốp bị dính vaaytj gì như đinh, vít...cũng tạp ra tiếng kêu như thế
em cảm ơn anh, để em kiểm tra kỹ lại phần này

Tập Lái
19/8/19
3
0
0
36
Hiện nay minh đang dịch cái hỏi đáp cho diễn đàn, muốn hỏi xem các thành viên ai đã từng làm forum hoặc có kiến thức về tiếng Anh hoặc Đức, có thể dành chút thời gian giúp mình được không nhỉ? Có rât nhiều thành viên mới họ không hề có chút kiến thức nào về sử dụng diễn đàn thì đây sẽ là một sự hỗ trợ rất lớn cho họ.
Xin chân thành cám ơn,
Mike

Hạng B2
12/3/18
371
21.783
103
99,9 % là cán đinh. Mềnh bị hoài nên gành lắm.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Hiện nay minh đang dịch cái hỏi đáp cho diễn đàn, muốn hỏi xem các thành viên ai đã từng làm forum hoặc có kiến thức về tiếng Anh hoặc Đức, có thể dành chút thời gian giúp mình được không nhỉ? Có rât nhiều thành viên mới họ không hề có chút kiến thức nào về sử dụng diễn đàn thì đây sẽ là một sự hỗ trợ rất lớn cho họ.
Xin chân thành cám ơn,
Mike
Cụ thể là gì bác? Em cũng rành tí tiếng Anh

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Khả năng là đá hoặc sỏi dính trong rãnh bánh xe rồi, bác kiểm tra lại vỏ xem sao.