Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lên đồ chơi cho VW Sharan

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Lên đồ chơi cho VW Sharan
nhân tiện thớt,anh cho hỏi là anh chủ lập thớt đã 11 năm có lẻ rồi, vẫn tập lái mà không sinh hoạt CNL, vậy sao sau 11 năm anh lại mới mua xe, mà anh vẫn nhớ nick cũ quá vậy... thông thường người ta lập nick mới hỏi cho rồi :D Mod chính hịu rồi ha ha

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Hoạ vô đơn chí.
Quan điểm của em o_O :
Các bác lại nhậy cảm quá rồi. Tại bác ấy quá am hiểu về xe. Nên chia rẻ quá rõ rằng và chi tiết lại bị hiểu nhầm.
Mua sharan vì nhu cầu của gia đình thôi, Sedona đúng là rộng rãi, giá tốt, Nhưng có cảm giác lái ngon như Sharan, Quan trọng là an toàn của cả gia đình.
Em thấy bác ấy có đi xem cả Sò bên Kia, So sánh cả Satefe nữa. Đắn đo lắm mới xuống tiền để chọn lựa cái giá trị đích thực, phù hợp với gia đình...
Bác ấy cũng chỉ muốn nhờ mọi người góp ý độ đẽo con vợ mới như thế nào thôi, Mà bị bốc phốt PR cho VW :eek::eek:
Như em làm cho BMW vẫn tối ngày vào Support, viết bài cho VW cho bị cho là "Phản Động" không ạ :p:p

• Like
Reactions: YOLO
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Bạn muốn những điểu gì thì hỏi anh em, đặc biệt VW nếu bạn gắn riêng (đồ khác VW) phải disable trên VAGCOM, nếu không nó sẽ báo lỗi ngay, về kiếng thì quá trể, khi ban mua thì phải nói là bạn muốn kính râm 70% hay gì gì đó, nếu như bạn dán kiểu trời nóng ở VN thì sẽ có hột ngay. Về cam thì tôi khuyên bạn đừng gắng, nếu có thì radar cảm ứng 4/4 (4 trước 4 sau có tiếng hú và đèn led báo), nhưng tuyệt đối đừng gắng chung với VW, phải gắng riêng rẽ nhá. Mấy món khác thì tuỳ
Thí dụ như đèn bạn có thể gắn, nhưng là contact ngoài và relais ngoài, kh để cùng chung (trừ khi xe đã có dây sẵn và nhất là ECU của bạn nó có điểm nầy)

Vì tôi từng lái cho tôi biết nó rất là khó chịu như cấy ghép nội tạng vậy,.

Tôi cho thí dụ : khiếng điện có sưởi (để dành mùa đông), mặc dầu bạn mua y hệt, cũng có sưỡi, nhưng nó vẩn báo lổi vì kh phải của nó, máy hát cũng thế, bạn gắn vào nhưng nó check là báo lổi ngay, đừng xử dụng đồ gắn của nó mà phải qua relais riêng

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Để bữa nào em lập thớt review Scirocco R dán hình lượm trên mạng để gato vào ném đá chơi cho vui nhỉ....
Otosaigon nhiều gà to (gato) vl

• Like
Reactions: Bích Phượng