Tập Lái
14/8/19
5
8
3
31
Nhờ hướng dẫn khắc phục trầy xước và phục hồi bề mặt nhựa Civic RS

Chào mọi người ! Mình đang đi Civic RS, sau một thời gian đi mình phát hiện mặt ca lăng và dải nhựa bao quanh cụm đèn màu đen phía trước của xe không phải sơn mà là làm hoàn toàn từ nhựa đen bóng.

Mình thấy bề mặt xuất hiện các vết xước do cát sạn gây nên, tuy không sâu nhưng nhìn hơi khó chịu. Anh em chuyên sâu có thể giúp mình cách giải quyết những vết xước trên và cách bảo vệ sau phục hồi.

Nếu ai có địa chỉ chăm sóc uy tín xin giúp đỡ mình cảm ơn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Dán decal carbon đi bác, ngon bổ rẻ, khéo tay tí tự mần cũng được. Xe em lúc đầu trầy xíu cũng tìm cách xoá nhưng đường đi toàn cát và đá dăm, lâu ngày kiểu ji cũng xước xát nên mặc kệ nó, xe đi ngon ko vấn đề ji là ok rồi, cái đó bệnh tâm lý của xe mới thôi, xe hơi cũ sẽ hết ngay ấy mà :D:D:D:p

Tập Lái
25/8/19
18
13
3
51
Ra chỗ bán sơn, mua màu đen bóng, một ít xăng thơm, pha hơi loãng, đeo bao tay y tế vô, lấy cục bông gòn bạch tuyết vùa đủ, nhúng vô sơn rồi tự bác tô cho điều 5p sau kết quả mỹ mãn ?

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Theo nguyên tắc, nếu như nhựa bóng thì bạn nên dùng giấy nhám chừng 300 trở đi đánh với nước để làm vết trầy nó mất đi (nếu như nhẹ), chùi sạch, đợi khô, dùng máy sấy tóc với nhiệt độ cao, vận tốc nhẹ (hay loại nào mà ra hơi nóng nhiều) bạn hơ nhẹ thì nhựa sẽ .... bóng loáng ngay.

Hình minh hoạ

Tập Lái
14/8/19
5
8
3
31
Có lẽ anh mới mua xe?
Theo em đợi khi nào mặt ca lăng nó móp, vỡ hẳn rồi xử lý luôn. Đàn ông phải có vài cái sẹo mới đẹp.
Đúng ạ, thấy cũng không vấn đề gì, tại xe mới thì nhìn hơi khó chịu chút :)) qua mấy anh bên hãng bảo xe có bảo hiểm thân vỏ, thích thì cuối năm mang qua ảnh sơn toàn bộ đen rồi phủ Ceramic.

• Like
Reactions: Quocdp