Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Nhờ khắc phục tay lái trợ lực điện của Brio bị bó

Ông anh mới mua Brio chưa được 1 tháng. Sáng nay em lấy ra dạy nhỏ cháu mấy bài lúi chuồng, ghép ngang, ghép dọc. Mà sao đánh lái 1 lúc thì bó cứng ngắc rất khó đánh lái.

Alo bên hãng thì được trả lời là do trợ lực điện, nên đánh lái liên tục sẽ bị nóng gì đó và bó tay lái nên phải cho nó nghỉ cho nguội thì mới đánh lại nhẹ nhàng được.

Vậy đúng hay sai hả các anh, xe em trợ lực dầu, đánh lái chết thoải mái, chả bao giờ bị bó như vậy.

Hóng các anh hướng dẫn cách khắc phục, gia đình xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tenxo
Hạng B2
20/10/16
132
81
28
Bài viết từ tháng 8. Xe có bị lại nữa ko bác chủ

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
9/9/16
520
393
78
honda nó vậy bác ak. k nên đánh lái sống. nếu bị tắt máy 15p sau quay lại

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Đánh lái kiểu đó dễ bị lệch thước lái, ko nên như vậy mà nên vừa chạy vừa đánh lái chứ

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
GiỜ em mới biết luôn ah.bác nào cho em hỏi giả sử nó bó lái cứng ngắc như thế em cố dùng lực đánh lái luôn có bị sao ko ah.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
View attachment 2000496

Ông anh mới mua Brio chưa được 1 tháng. Sáng nay em lấy ra dạy nhỏ cháu mấy bài lúi chuồng, ghép ngang, ghép dọc. Mà sao đánh lái 1 lúc thì bó cứng ngắc rất khó đánh lái.

Alo bên hãng thì được trả lời là do trợ lực điện, nên đánh lái liên tục sẽ bị nóng gì đó và bó tay lái nên phải cho nó nghỉ cho nguội thì mới đánh lại nhẹ nhàng được.

Vậy đúng hay sai hả các anh, xe em trợ lực dầu, đánh lái chết thoải mái, chả bao giờ bị bó như vậy.

Hóng các anh hướng dẫn cách khắc phục, gia đình xin cảm ơn
Hãng trả lời tào lao, bây giờ rất nhiều xe trợ lực điện, chỉ có Honda là bị cái bịnh đó.

• Like
Reactions: xlive