Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Em nản mấy thợ điện fix lỗi máy ở ngoài quá rồi,fix hết lỗi này lại lòi lỗi khác,còn tốn thêm tiền
Xe em là Innova 2009, đang chạy 1 thời gian tự nhiên cái block cửa khóa cơ ghế tài nó k khóa đồng thời mấy cánh cửa còn lại(khóa bằng remote thì bình thường).Em muốn khóa phải bấm nút block cửa toàn bộ phía bên ghế tài rồi đóng cửa vặn khóa cơ ghế tài mới khóa hết cửa dc.
Em đem đến gara quen,chỗ này gọi 1 thợ điện đến fix lỗi,chiều em ghé lấy hết lỗi block cửa hết 250k.Em đeo seat belt thì đèn báo belt chưa đeo chớp hoài,lại gọi anh chủ gara ra,2 thợ điện của gara lây hoay hoài k sửa dc 2g đồng hồ nên anh chủ kêu em hôm sau quay lại.
Hôm sau em quay lại e ngồi chờ luôn từ 8g sáng,anh chủ gara dt cho thợ điện,nó nói là đang chạy tới mà em chờ hoài đến tận 4g chiều thợ điện mới tới(em muốn điên rồi),lại fix lỗi seat belt,fix xong lấy em 200k
Bây giờ em phát hiện thêm nữa,em khóa cửa bằng remote rồi dùng khóa cơ mở cửa thì xe k hú có xâm nhập(kể cả ổ khóa cơ ghế phụ),mà cái đèn SECURITY trong xe nó có chớp đỏ đàng hoàng,em unblock remote thì đèn mới tắt.
Không lẻ giờ em lại gọi dt cho gara mắng vốn thằng thợ điện hả trời.fix lỗi cái kiểu gì hết lỗi này tới lỗi khác mà còn lấy thêm tiền.Chưa kể đem xe tới gara thằng thợ điện không biết chừng nào nó mới tới
Đã fix lỗi thì fix cho hết chứ sao nó lại làm cho lỗi khác xuất hiện,nó bảo cho chương trình xe bị lỗi,em thấy vô lý vô cùng.lỗi thì fix 1 lần cho hết hoàn toàn chứ,lỗi tùm lum.cho nó fix lỗi không hết mà chẳng lẻ mình phải đưa thêm tiền cho nó nữa,thêm 200-300k mà chưa chắc hết lỗi
Mấy bác có quên thợ điện nào lành nghề,chuyên nghiệp mà ở gần q11 không,em nhờ qua tận nhà em làm 1 lần cho xong hết hoàn toàn chứ em ghét cách làm việc của thợ kiểu này quá
Toy phổ thông rồi mà fix lỗi chả ra hồn.1 tuần hơn rồi em chạy tìm chỗ đậu xe nằm trong tầm măt vì sợ đạo chích cạy cửa
Em cảm ơn mấy bác đã đọc bài của em nha

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Trường hợp xe bác phải kiểm tr ổ khóa cơ tổng ,vì công tắc hành trình nó tích hợp trong đây.Thân chào bác .
garagevui.com