Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Nhờ mọi người chỉ giáo về tai nạn của con vợ 2 (Kia Cerato)
Chả là hôm qua em có cho thằng cháu nó mượn con vợ 2 của em đi công việc một ngày. Dù là ko muốn nhưng cũng phải đồng ý vì ai biểu nó là cháu mình. Vừa giao xe được một lúc thì nhận được cuộc gọi từ thằng cháu. Cầm điện thoại lên là em biết có chuyện chẳng lành. Thế là đầu dây bên kia nói "Chú ơi, đường hẻm xe đông chật chội nên con quẹt vào cột điện rồi ....".[pagebreak][/pagebreak]

Em nghe điện mà tim đập thình thịt, vội chạy liền ra chổ thằng cháu thì trời ơi vết trầy xướt khá trầm trọng. Em cố giữ bình tỉnh để ko làm lớn chuyện nhưng thật tình muốn xúc cho thằng cháu một đá cho hả giận.

Cả ngày hôm qua buồn ơi là buồn, ko biết đem ra raga họ có xử trí êm đẹp được ko? Xe em còn bảo hiểm nhưng ko biết bên bảo hiểm có xử lý hết 100% ko? Vì ngoài trầy xướt sơn xe, em nó còn bịt xướt 1 vết khá sâu trên chóa đèn.

Bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giáo em với. Khuyến mãi hình hiện trạng em nó :(( Quá buồn....

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Theo như hình, thì xước như vậy không đáng ngại. Có bảo hiểm thì gọi bảo hiểm giải quyết, vì giá trị bồi thường không lớn nên cũng đơn giản. Gọi bảo hiểm báo chính mình chạy tránh xe máy nên quẹt vào cột điện. Còn đèn thì sẽ được đánh bóng, nếu muốn bảo hiểm thay thì phải lấy búa gõ cho nó bể. Chốt lại không sao cả.

Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Theo như hình, thì xước như vậy không đáng ngại. Có bảo hiểm thì gọi bảo hiểm giải quyết, vì giá trị bồi thường không lớn nên cũng đơn giản. Gọi bảo hiểm báo chính mình chạy tránh xe máy nên quẹt vào cột điện. Còn đèn thì sẽ được đánh bóng, nếu muốn bảo hiểm thay thì phải lấy búa gõ cho nó bể. Chốt lại không sao cả.
Nghe lời bác lebaoanh nói mà mình nghe như bỏ đi bớt một gánh nặng. Hy vọng đem qua bảo hiểm giải quyết êm xuôi. haizzza

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Nghe lời bác lebaoanh nói mà mình nghe như bỏ đi bớt một gánh nặng. Hy vọng đem qua bảo hiểm giải quyết êm xuôi. haizzza
Bác phải chuẩn bị tình huốn để khai với bảo biểm, khai mình chạy cho nó đơn giãn. Thực ra bảo hiểm họ đưa mình tờ khai và khai cho hợp lý là được.

• Like
Reactions: CuluHK and PandaOO
Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Bác phải chuẩn bị tình huốn để khai với bảo biểm, khai mình chạy cho nó đơn giãn. Thực ra bảo hiểm họ đưa mình tờ khai và khai cho hợp lý là được.
Cám ơn bác đã tư vấn. Hok lẻ giờ lấy búa xử cái chóa đèn... Em nhát tay lắm bác à. Ko nỡ xuống tay :((

Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Hic, e thấy vết trầy hơi xâu đó bác à, nên hơi lo ko biết phải thay cái chóa đèn mới hay đánh bóng được ko. Rỏ rầu thiệt ...

Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Xời, xe trầy xước chuyện nhỏ thôi có gì đâu bác. Do xe mới bác tiếc xe muốn đá cháu của bác chứ vài hôm nữa thì có trầy thoải mái.
Kakaka, nói thế chứ lớn hết rồi, chỉ hơi bực mìh thui, ai đời làm thế với con cháu chứ bác. Chỉ hy vọng vào hãng sữa chữa được thui vì vết trầy mình thấy sâu quá. :(