Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Mình mới vừa chụp bụi lap ngoài của vios. Cả công là 200k. Thấy em civic này hơn chai. Cái chụp bụi bằng cao su có gì mà đắt thế.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.165
113
Mình đọc hạng mục đâu thấy nói két nước ko chạy đâu ? Chỉ nói cần thay thôi mà ? KTV nói bác nó ko chạy hả ? Hay bác nghĩ nó ko chạy người ta mới đề nghị thay ?
Nó là cái motor làm mát đó bạn

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Em thì không biết giá linh kiện của honda, nhưng cái dây curoa máy phát điện mua ở ngoài có vài trăm ngàn mà vào hãng chém những hai triệu tư kinh thế. Chắc nó biết cụ mới mua xe không biết về linh kiện nên chém đó. Cụ cứ đem xe ra các gara khác và hỏi từng món linh kiện xem giá cả thế nào. Chứ thế này thì đúng là cắt cổ người ta.
http://sedanviet.vn/day-curoa-7pk2165-honda-civic-7pk-2165-6203.html
http://truongthanhauto.vn/phu-tung-honda-civic/cum-tang-curoa-tong-civic-2-0-1.html
giá bán ở ngoài chỉ như này, hãng đúng là ăn dày mà.
Cái quạt két nước khi mà nước đang lạnh thì nó sẽ không quay, khi nước đạt tới nhiệt độ nhất định thì nó mới quay. Nó mà không hoạt động thì máy sẽ rất nặng và nóng. cụ cứ đi test vài gara xem để có quyết định đúng đắn nhất cho chiếc xe của mình và tài chính hợp lý
Ăn thua gì bác ơi... xe em bị hư 1 cảm biến oxygen, Honda báo giá 10 chẹo... Em thấy ghê quá, nhân em đi công tác Mỹ, em mua Car parts của chính hãng có 23 đô (khoảng 500 ngàn VND). Các bác choáng chưa???

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ăn thua gì bác ơi... xe em bị hư 1 cảm biến oxygen, Honda báo giá 10 chẹo... Em thấy ghê quá, nhân em đi công tác Mỹ, em mua Car parts của chính hãng có 23 đô (khoảng 500 ngàn VND). Các bác choáng chưa???
quá choáng, Em đã được hãng thay cho vài cái lọc gió lọc nhớt cho xe em. Sau này em không kêu thay nữa. Toàn gấp 3 gấp 4 lần mua ngoài. Mà cũng là hàng giống nhau hết. giống từ a đến z mới đau chứ.

Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
quá choáng, Em đã được hãng thay cho vài cái lọc gió lọc nhớt cho xe em. Sau này em không kêu thay nữa. Toàn gấp 3 gấp 4 lần mua ngoài. Mà cũng là hàng giống nhau hết. giống từ a đến z mới đau chứ.
Cũng biết là khi nhập về VN phải chịu thuế phí... nhưng chênh đến mức 10 triệu (ở VN) và 500 ngàn (ở Mỹ) thì choáng quá

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cũng biết là khi nhập về VN phải chịu thuế phí... nhưng chênh đến mức 10 triệu (ở VN) và 500 ngàn (ở Mỹ) thì choáng quá
Thế nên các bác đi vào hãng, từng chai nước, ly cà phê, từng cái ghế nệm, từng cái không gian điều hòa mát rười rượi và các em nhân viên xinh như mộng đón tiếp cũng đều là tiền của khách hàng bỏ ra cả đấy. Chẵng phải miễn phí gì đâu, mà còn là mua với giá cắt cổ nữa là đằng khác.

Hạng B2
29/9/15
108
44
28
35
Thân chào anh, em trong diễn đàn, Chuyện là em vừa lên đời em Honda Civic bản 2.0 AT đời 2008. Mới mua được vài ngày thì em ấy bị vấn đề cái gập gương. Thế là em đem vào Honda Cong Hoa để sửa. Chuyện cũng không có gì cho tới khi em nhờ bên dịch vụ kiểm tra tổng quát cái xe. thì được liệt kê ra hàng loạt các vấn đề cần phải thay hết tổng cộng 19tr. Trong đó có 1 mục là quạt két nước không chạy. Em có tham khảo 1 số gara thì được thông báo là nếu quạt két nước không chạy thì máy sẽ tiêu luôn, đằng này mấy ngày nay em chạy gần 300km. Nhiệt độ báo trên taplo là từ mức trung bình trở xuống. Hoang mang quá mọi người ạ. Như vậy là thật sự quạt két nước có hư không mọi người?[pagebreak][/pagebreak]​

Bác cần em giới thiệu gara bạn em bên quận 2. Xe em mazda 2010 có làm 1 lần moto quạt rồi. Vì nó có 2 quạt nha bác, hư 1 quạt thì quạt còn lại vẫn chạy đc nhưng đi đường dài ko được thôi. Em làm lại hết ko tới giá đó. Cần bác cứ inboxx

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Thân chào anh, em trong diễn đàn, Chuyện là em vừa lên đời em Honda Civic bản 2.0 AT đời 2008. Mới mua được vài ngày thì em ấy bị vấn đề cái gập gương. Thế là em đem vào Honda Cong Hoa để sửa. Chuyện cũng không có gì cho tới khi em nhờ bên dịch vụ kiểm tra tổng quát cái xe. thì được liệt kê ra hàng loạt các vấn đề cần phải thay hết tổng cộng 19tr. Trong đó có 1 mục là quạt két nước không chạy. Em có tham khảo 1 số gara thì được thông báo là nếu quạt két nước không chạy thì máy sẽ tiêu luôn, đằng này mấy ngày nay em chạy gần 300km. Nhiệt độ báo trên taplo là từ mức trung bình trở xuống. Hoang mang quá mọi người ạ. Như vậy là thật sự quạt két nước có hư không mọi người?[pagebreak][/pagebreak]​

đã cươí vợ thì đừng tiết, sài hao thì phải tốn tu sữa lại để sài cho đã.

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Mình mới vừa chụp bụi lap ngoài của vios. Cả công là 200k. Thấy em civic này hơn chai. Cái chụp bụi bằng cao su có gì mà đắt thế.
Nếu bác thay trong đại lý chính hãng thì làm ji có dá 200k!? Thay 200k là đồ ngoài gara mua chụp láp củ xe 3 bánh Longcin TQ gắn vào cost có 20k à, gắn 200k hố 10 lần rồi.