Hạng F
11/1/10
6.130
60.295
113
@all: các bác cho em hỏi là nếu mình nhờ ng khác đi đóng phạt và lấy cà vẹt được ko vậy? Hôm xxx bắt em thì nói anh có thể nhờ ng thân trợ giúp. Nếu được thì có cần uỷ quyền ko? Uỷ quyền thì ở đâu? Xe em đứng tên cty, vậy cty làm giấy giới thiệu được ko?

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
cpkhanhhung nói:
@all: các bác cho em hỏi là nếu mình nhờ ng khác đi đóng phạt và lấy cà vẹt được ko vậy? Hôm xxx bắt em thì nói anh có thể nhờ ng thân trợ giúp. Nếu được thì có cần uỷ quyền ko? Uỷ quyền thì ở đâu? Xe em đứng tên cty, vậy cty làm giấy giới thiệu được ko?
Vụ đi Long Hải hả bác?

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Em nghĩ công ty thì dễ rồi còn cá nhân thì hình như người vi phạm hoặc chủ xe mới lấy được ạ

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Ủy quyền được hết mà bác, như trước đây bác PhuongCarall nhận lấy giấy phạt giúp, mình cũng phải làm ủy quyền cho bác ấy. Trong trường hợp phạt bổ sung là giam bằng, thì phải cầm theo bằng của người ký biên bản thì phải.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.295
113
RubyKid nói:
Ủy quyền được hết mà bác, như trước đây bác PhuongCarall nhận lấy giấy phạt giúp, mình cũng phải làm ủy quyền cho bác ấy. Trong trường hợp phạt bổ sung là giam bằng, thì phải cầm theo bằng của người ký biên bản thì phải.
Xe công ty thì làm giấy giới thiệu đi lấy được ko bác?

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
E cũng không hiểu quy định thế nào vì đã từng gặp 2 trường hợp:
- Sếp e bị giữ bằng lái (Q.5), tài xế đi lấy ko được, XXX đòi đích thân người bị phạt đến ký tên.
- Sau đó tới e bị giữ cũng bằng lái, lu bu wá nhờ tài xế lấy dùm thử--> thì lại ok.
Em nghĩ luật có quy định người bị phạt phải đích thân đến giải quyết nhưng do XXX thụ lý cũng chẳng kiểm tra giấy tờ nên trong trường e là gặp may, còn Sếp e thì tại tên trong bằng lái là người nước ngoài mà người đi lấy là người Việt nên bị phát hiện thôi!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.295
113
Xe cty làm guấy giới thiệu cho nhân viên đi đóng phạt và lấy cà vẹt được ko các bác? Đây là lỗi chuyển làn ko tín hiệu nên ko giam bằng.