Tập Lái
6/5/15
36
13
8
47
Nhờ Oser chỉ đường đi trên Mai Chí Thọ, Quận 2, TP.HCM

Các oser cho hỏi ô tô đang chạy hướng từ đường Mai Chí Thọ, Quận 2 về Cầu Thủ Thiêm tời đoạn màu đỏ như trong hình bên dưới thì google map chỉ rẻ vào làn trong.

Như vậy mình đi làn trong cùng và đợi đèn tín hiệu xanh cho rẻ phải thì mình rẻ phải và chuyển làn vào trong để tiếp tục đi theo lộ trình đến ngã tư trên quẹo phải vào đường Nguyễn Cơ Thạch. Như vậy mình có chạy sai gì không?

Nếu có nhờ các oser hướng dẫn lại để lần sau mình chạy cho đúng.

Cám ơn các oser!

Nhờ Oser chỉ đường đi trên Mai Chí Thọ, Quận 2, TP.HCM

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Các oser cho hỏi ô tô đang chạy hướng từ đường Mai Chí Thọ, Quận 2 về Cầu Thủ Thiêm tời đoạn màu đỏ như trong hình bên dưới thì google map chỉ rẻ vào làn trong, như vậy mình đi làn trong cùng và đợi đèn tín hiệu xanh cho rẻ phải thì mình rẻ phải và chuyển làn vào trong để tiếp tục đi theo lộ trình đến ngã tư trên quẹo phải vào đường Nguyễn Cơ Thạch. Như vậy mình có chạy sai gì không? Nếu có nhờ các oser hướng dẫn lại để lần sau mình chạy cho đúng.

Cám ơn các oser!

View attachment 2335787
Cái này là chuyển làn không phải rẽ,
Bác đi làn dành cho đi thẳng và rẽ, đợi đèn xanh đi thẳng, chạy lên xi nhan phải rồi chuyển vào làn trong (trên NVL thì có một số chỗ khác như thế này nhe bác, cẩn thận không lại bị phạt oan mạng trên NVL nhé).
Lưu ý: đường song hành bên trong có 3 làn, chỉ có 1 làn cho ôtô và tốc độ cho phép tối đa là 50km/h

Tập Lái
6/5/15
36
13
8
47
Cám ơn bác đã trả lời nhanh, như vậy mình đi làn dành cho rẽ phải rồi rẽ theo tín hiệu đèn và chuyển làn như trên là sai rồi phải không bác?

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Cám ơn bác đã trả lời nhanh, như vậy mình đi làn dành cho rẽ phải rồi rẽ theo tín hiệu đèn và chuyển làn như trên là sai rồi phải không bác?
Đúng rồi bác và cũng khá nguy hiểm nữa vì lúc này đèn xanh trên Trần Não.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Google nó chỉ vậy thôi, chứ đoạn đó bác đi sao cũng được, một là theo google, hai là đi đến ngã tư nguyễn cơ thạch, chuyển làn trong cùng rồi chờ đèn xanh rẽ phải vào nguyễn cơ thạch thôi.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Nếu bác hay đi đoạn đó thì nên đi thử cả 2 cách, nhớ chú ý biển báo và tín hiệu đèn, để xem cái nào lợi thì mình chọn. Nếu đường đông nhiều xe thì đi theo cách google chỉ sẽ đỡ kẹt hơn.

Tập Lái
18/11/17
43
49
18

Các oser cho hỏi ô tô đang chạy hướng từ đường Mai Chí Thọ, Quận 2 về Cầu Thủ Thiêm tời đoạn màu đỏ như trong hình bên dưới thì google map chỉ rẻ vào làn trong.

Như vậy mình đi làn trong cùng và đợi đèn tín hiệu xanh cho rẻ phải thì mình rẻ phải và chuyển làn vào trong để tiếp tục đi theo lộ trình đến ngã tư trên quẹo phải vào đường Nguyễn Cơ Thạch. Như vậy mình có chạy sai gì không?

Nếu có nhờ các oser hướng dẫn lại để lần sau mình chạy cho đúng.

Cám ơn các oser!

View attachment 2340616
*Ảnh minh họa
Đi kiểu của bác là dính vượt đèn đỏ, đèn xanh quẹo phải ai cho đi thẳng. Nếu chờ đèn xanh đi thẳng để chuyển làn dễ va chạm với xe từ làn trong chuyển làn ra ngoài, ko nên đi kiểu này.
Tốt nhất cứ đi thẳng tới giao lộ Nguyễn Cơ Thạch rồi quẹo nhé bác.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
21/10/15
207
1.282
93
33
Cái này là chuyển làn không phải rẽ,
Bác đi làn dành cho đi thẳng và rẽ, đợi đèn xanh đi thẳng, chạy lên xi nhan phải rồi chuyển vào làn trong (trên NVL thì có một số chỗ khác như thế này nhe bác, cẩn thận không lại bị phạt oan mạng trên NVL nhé).
Lưu ý: đường song hành bên trong có 3 làn, chỉ có 1 làn cho ôtô và tốc độ cho phép tối đa là 50km/h
Theo mình thì anh nên đi vào làn hỗn hợp từ nút giao MCT-ĐVC và đi theo bảng chỉ dẫn, GG nó chỉ như thế này thì anh dễ bị ăn đòn lắm vì lane đó không cho phép rẽ phải, nhưng chỗ này thì chưa khi nào thấy conan đứng cả, thường thì đứng trước đó để bắt lỗi sai làn và quá tốc độ của cả xe máy và oto.