Hạng D
9/5/09
3.408
16.122
113
Maays bác ơi, hôm rồi em tới khám chỗ Nha khoa Lan anh thì được bẩu là 2 răng số 8 c ủa em mọc lệch (một cái 90 độ và một cái 60 độ) tì vào răng bên cạnh nên giữ thức ăn lại, có khả năng gây ra sau răng về lâu dài. ---> chỉ định rạch nướu và nhổ :(

Lúc trước thì em có xử một em rồi cũng mọc 90 độ, nhưng mà đợt đó em nằm bết xê lết hết 4 ngày .... nhức âm ỉ (ngay mùng một cách đây 2 năm ah)... Vậy em lên hỏi các bác

1/ Có nên nhỏ răng khôn hay không? Tại sao nên hay tại sao không? Em cứ thấy lấy đi mất một "Gốc" con người của em thì .. xót quá.
2/ Nhổ lần 2 cái có vấn đề gì không ah? Hôm nay em sốt sốt nên vừa điện thoại delay cái vụ này.
3/ Nhổ có nguy hiểm không khi em nghe giang hồ đồn răng khôn nối với mạch máu gì đấy --> có khả năng tèo :(
4/ Lan Anh có phải chôx tốt không ah? Hay là nên qua chỗ nào khác.

Xong rồi, em lót dép ngồi nghe mấy bác tư vấn đây ah :D

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
1/ Có nên nhỏ răng khôn hay không? Tại sao nên hay tại sao không? Em cứ thấy lấy đi mất một "Gốc" con người của em thì .. xót quá.
Nên nhổ, góc con người nhưng không tốt phải bỏ chứ bác.

2/ Nhổ lần 2 cái có vấn đề gì không ah? Hôm nay em sốt sốt nên vừa điện thoại delay cái vụ này.
Có lẽ bác nên nhổ từng cái một sẽ đỡ hơn.

3/ Nhổ có nguy hiểm không khi em nghe giang hồ đồn răng khôn nối với mạch máu gì đấy --> có khả năng tèo :(
Chuyện nhổ răng khôn là bình thường

4/ Lan Anh có phải chôx tốt không ah? Hay là nên qua chỗ nào khác.
Lan Anh OK, nhưng em toàn nhổ viện Răng Hàm Mặt (Trần Hưng Đạo), rẻ và đảm bảo, làm rất nhanh (nhổ và may 2 phút xong)

Hạng D
Em thấy nếu bác phải nhổ 2 cái thì lựa hôm nào khỏe khỏe làm luôn 1 lần 2 cái. Đã lỡ phải húp cháo và uống sữa rồi thì cố 1 lần thôi bác ạ. 2 lần đau, oải lắm bác.

Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh
Cụ thân sinh của cháu là nha sĩ có cho lời khuyên - Mấy các răng của bác là răng "Ngu" đấy, hãy là theo chỉ định của bác sĩ, món răng này nên vào trung tâm lớn vì nếu nhổ không tốt thì ảnh hưởng tới răng số 7 đấy. Hãy chuẩn bị sức khoẻ và nhổ vào buổi sáng sau khi ăn uống xong, một hay hai chiếc tuỳ vào thể trạng của bác mà bác sĩ sẽ có lời khuyên cụ thể.
<hr/>

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
nên nhổ 2 lần bác ạ, để còn hàm bên kia còn nhai nữa chứ. Nhưng có nhược điểm như em là nhổ 1 lần chạy mất dép, bây giờ vẫn còn 1 cái.

• Like
Reactions: ngocquang19877
Hạng B2
4/8/10
136
7
0
Em cũng đang khốn khổ vì cái này. Mỗi lần nghe nói rạch rồi nạy là gai ốc em nó rỡn lên. Nhưng mà bây giờ, thức ăn cứ nhét vào đấy, rồi dùng tăm xỉa, em thấy nó tạo thành một cái hốc ở đó luôn, không sớm thì muộn thằng số 7 cũng tèo theo. Bác Richie dũng cảm lên nhé, khi nào nhổ xong thì lên đây cho em biết sự vụ nó như thế nào để em lấy dũng khí đi theo bác nhá :(:confused:.

Hạng B2
15/8/07
453
13
18
51
Bác Răng đâu rồi, tư vấn cho các bác í kìa. nó mọc bậy bạ thế là nó ''ngu'' chưa khôn gì bác ơi. lấy ra đi cho nó đở khổ.:D

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
phải nhổ thôi,không nhai đau lắm,10 ngày nhổ 1 cái bác ơi không đau đâu.