Tập Lái
10/3/17
28
16
3
43
Tình hình là hôm nay vừa qua Định Quán gặp ngay thằng biển xanh mất dạy 60C1819 này; nó vượt phải còn ép ngược mình và tính gây hấn nữa. Móa vậy mà đá đèn bảo vào giải quyết thì chạy như con vòi.
Do cam hành trình mình ko để ý nên nó set up sai ngày. Mình quay lúc 10h30 ngày 13/4/2019. Nên:
1. Con chó biển xanh này chắc chắn là đi chơi lễ giỗ tổ hay đi ăn nhậu rồi.
2. Do chở vợ con nên ko dí nó được (nhịn dữ lắm nhưng an toàn gia đình là trên hết).
3. Anh em biết con chó biển xanh này ở đây thì post mình cái địa chỉ với để ghé học luật giao thông chung với em nó. Thật tình bọn biển xanh biển đỏ này mình nhịn hoài thì bọn nó chả biết luật giao thông gì cả đâu. Nhà em dân biển trắng không nhưng cũng ko đến nỗi là ko dám đụng với bọn này.

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Nó cứ vượt phải riết thì làm sao dí kịp.Không biết thằng này chở tay cớm nào trên xe chứ em thấy xxx vẫn lượm biển xanh như thường vì nó làm đúng luật để chứng tỏ liêm chính chí công vô tư.Quen lớn thì cho đi , quen bèo ăn biên bản chứ kg bao giờ dám lượm tiền.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tình hình là hôm nay vừa qua Định Quán gặp ngay thằng biển xanh mất dạy 60C1819 này; nó vượt phải còn ép ngược mình và tính gây hấn nữa. Móa vậy mà đá đèn bảo vào giải quyết thì chạy như con vòi.
Do cam hành trình mình ko để ý nên nó set up sai ngày. Mình quay lúc 10h30 ngày 13/4/2019. Nên:
1. Con chó biển xanh này chắc chắn là đi chơi lễ giỗ tổ hay đi ăn nhậu rồi.
2. Do chở vợ con nên ko dí nó được (nhịn dữ lắm nhưng an toàn gia đình là trên hết).
3. Anh em biết con chó biển xanh này ở đây thì post mình cái địa chỉ với để ghé học luật giao thông chung với em nó. Thật tình bọn biển xanh biển đỏ này mình nhịn hoài thì bọn nó chả biết luật giao thông gì cả đâu. Nhà em dân biển trắng không nhưng cũng ko đến nỗi là ko dám đụng với bọn này.
Thông cảm với bức xúc của bác chủ.
Mình thấy 4 điều :
1- Tài xế này không phải mất dạy mà là có dạy. Sếp làm quan phụ mẫu quen chặn đầu, buông thả, tài xế học theo, dựa hơi nên hay chạy vậy đó.
2- Khi nó ngang tầm hoặc là bác dấn ga không cho tạt đầu hoặc là đi chậm lại cho nó qua cho nhẹ đầu. Để nó tạt đầu phải đánh lái tránh còn la hét chỉ khổ tai vợ con trong xe.
3- Bác nghĩ ai cũng tử tế như bác nên "đá đèn bảo vào giải quyết", hạng tài xế đó khó tiêu hóa lắm.
4- Xe biển trắng nhiều lúc chạy không thua gì xe biển xanh đâu, rút kinh nghiệm những trường hợp như vậy để chạy xe cho an toàn không để ý tới biển xanh hay trắng.
5- Thời đại giờ bác gửi hình có biển số rõ ràng lên VNExpress chắc có tác dụng hơn là tìm địa chỉ tài xế xe đó.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Mấy tay biển xanh chạy láo lém, mình cứ phải chạy an toàn cho mình và gia đình chứ . Mà e chạy nhiều lúc mấy tay biển trắng cũng láo ko kém

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Dân gian có câu " cha nào con nấy ", bây giờ dân mạng có câu " sếp nào lính nấy ". Nên bác chủ hiểu ai dạy thằng tài nó chạy như vậy rồi

Tập Lái
10/3/17
28
16
3
43
cũng ức chế lắm nó đã tạt thế còn hạ kiếng xuống gây sự ; phản xạ là chửi mém chút là quẹt xe mình rồi (an toàn gia đình là hàng đầu). Chứ đi một mình thì ...... xe có đầy đủ bảo hiểm lại có cam hành trình làm chứng nên cũng chả sợ gì bọn chó xanh chó đỏ . Ức chế với bọn này lắm

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Bác đã gọi nó là chó rồi thì ăn thua với nó làm chi cho người ta tưởng mình cùng loại với nó. Nhịn bớt cho nó lành bác ơi. Có gì xảy ra , tụi nó nhân danh ... và sẽ sủa : chúng tôi sẽ xử lý và ... rút kinh nghiệm. Thế xong

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đưa lên face, mấy cái group đó cho nó nổi lun. Nhưng e quan ngại cái ngày trên cam của bác...

Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Tìm làm gì bác, lúc đó không rượt theo sét kèo luôn thì giờ tìm để làm gì bác. Chiếc xe đời tống đó thì I10 nhấn ga vẫn kịp, còn không thì thôi bỏ qua cho nhẹ đầu. Đám hoang chức ở xứ này chỉ mong vong nó vật. ..