Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Chào các Chế hội BIM,

Nhớ BIM và TRIM thủa nào quá! từ ngày Bẩy Rồng í nhỉ... là chi hội SFC nhưng em luôn hóng hớt ngó theo mí Chế, còn nhớ má hảo đại diện kết giao tình huynh đệ thủa đấy nữa... bao nhiêu kỷ niệm chợt về từ lúc thằng bạn em nhờ em tư vấn mua xe.
Số là thế này, em blu bloa là dân OS này nọ... mang âm khí của CNL, phả khói nhả lửa tùm lum tùm la... đến lúc này thằng bạn hỏi tư vấn giúp mua xe 320i gì đó, còn nghe nói giá tầm trên 700tr, em phán ngay với giá đó mua sao dc.... xong sực nhớ là mình tới 2,3 năm rồi k update cái giá rỗ xe cộ gì cả, đặc biệt là BIM.
Nhân đây em xin nhờ các Bác tư vấn làm sao mua dc xe tốt và giá tầm khoảng bao nhiêu ah?
2009 thì xe có idrive và k idrive khác nhau điểm nào ah?
2009 thì mức nhiên liệu tiêu hao ntn ah?
..... có thông tin gì các bác quăng cho em 1 đống lên giúp em nhé!
Tiện thể Bác nào biết ai đang bán mai mối giúp cho bạn em với ah.

Cảm ơn người ae :D

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Nói đại ạ, ko đúng bác chủ đừng ném :)
2009 là đời Lci, khác pre Lci 2006-2008, đẹp hơn. Còn ngon hơn hay ko em ứ biết.
Có idrive thì nó khác ko idrive ở chỗ : bên có, bên kia ko ! Hehe
Giá : 700-750 tuỳ chất xe. Xe ngon thì phải 750 đổ lên, xe cùi thì 650 cũng mua được
Nhiên liệu : tuỳ cách chạy. Em chạy 17-18L/100km nội thị SG (xe em 325/i6)

Nhiêu đó trước đã, nhớ gì em bơm thêm

p.s : bác rảnh vô topic phá Bim của em tám chơi :)

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
320i 2009 tầm 700 hoặc hơn chút là có xe, nhưng phải xem kỹ chủ xe bảo dưỡng thay thế gì, kiểm tra ở gara cho kỹ. Cỡ này thì các bộ phận cần thay thường là: dàn lạnh, phuộc, cao su dàn gầm, rotuyn, ron máy.
Tiêu thụ 320i tầm 14 lít nội thành, 9-10 lít đường trường.
Có idrive thì có thể truy cập nhiều thông tin của xe một cách rõ ràng hơn, lỗi cũng hiện rõ hơn (nếu có) và tất nhiên đẹp hơn rất nhiều. Có hay hơn là kg có.

• Like
Reactions: Cu Bom
Tập Lái
30/11/15
2
1
3
37
Đời xe BMW 320i E90 có động cơ N46N giống với đời Series 3 E46, nên bác k.tra xe cho kỹ, xem xe đã làm máy ăn dầu chưa, để rõ khung gầm bác ra đường cao tốc chạy cho e khoảng 150km/h xem vô lăng có dơ không, độ ổn định của xe, tiếng ồn trong xe và tiếng kêu động cơ, động cơ nóng máy, khói ống xả, hộp số có lỗi gì không. Ở tốc độ này xe có lỗi sẽ rõ ra thôi.
Còn giá thành thì tùy chất lượng của xe cũng có thể chênh nhau đến 100tr nếu xe đẹp.
Chúc bác tìm được vợ 2 ưng ý.

• Like
Reactions: Cu Bom
Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
320i 2009 tầm 700 hoặc hơn chút là có xe, nhưng phải xem kỹ chủ xe bảo dưỡng thay thế gì, kiểm tra ở gara cho kỹ. Cỡ này thì các bộ phận cần thay thường là: dàn lạnh, phuộc, cao su dàn gầm, rotuyn, ron máy.
Tiêu thụ 320i tầm 14 lít nội thành, 9-10 lít đường trường.
Có idrive thì có thể truy cập nhiều thông tin của xe một cách rõ ràng hơn, lỗi cũng hiện rõ hơn (nếu có) và tất nhiên đẹp hơn rất nhiều. Có hay hơn là kg có.
Cảm ơ Bác thật nhìu nhìu, vậy em chọn idrive.

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Đời xe BMW 320i E90 có động cơ N46N giống với đời Series 3 E46, nên bác k.tra xe cho kỹ, xem xe đã làm máy ăn dầu chưa, để rõ khung gầm bác ra đường cao tốc chạy cho e khoảng 150km/h xem vô lăng có dơ không, độ ổn định của xe, tiếng ồn trong xe và tiếng kêu động cơ, động cơ nóng máy, khói ống xả, hộp số có lỗi gì không. Ở tốc độ này xe có lỗi sẽ rõ ra thôi.
Còn giá thành thì tùy chất lượng của xe cũng có thể chênh nhau đến 100tr nếu xe đẹp.
em còn nhớ Bim có Bác M3, k biết phải em Bác M6 k :D
Chắc lúc test xe em phải nhờ vả Bác quá, BIM mà lái tới 150km/L là em nghe nhịp tim mình to hơn máy rồi :3dcuoi:

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Nói đại ạ, ko đúng bác chủ đừng ném :)
2009 là đời Lci, khác pre Lci 2006-2008, đẹp hơn. Còn ngon hơn hay ko em ứ biết.
Có idrive thì nó khác ko idrive ở chỗ : bên có, bên kia ko ! Hehe
Giá : 700-750 tuỳ chất xe. Xe ngon thì phải 750 đổ lên, xe cùi thì 650 cũng mua được
Nhiên liệu : tuỳ cách chạy. Em chạy 17-18L/100km nội thị SG (xe em 325/i6)

Nhiêu đó trước đã, nhớ gì em bơm thêm

p.s : bác rảnh vô topic phá Bim của em tám chơi :)
Bác kết nạp em vào hội phá Bim nghen, em vào phá thiệt chứ k tám chơi đâu :3dleluoi:

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Mua xe như bác này chắc chẳng ma nào chịu bán cho bác vì k ai rảnh ra cao tốc cho bác ấy test 150km/h cả,
còn nội thị mà test 150km/h thì quá xem thường tính mạng người đi đường.
Mua xe chỉ cần lên cầu là xem đc các bệnh khung gầm chứ k cần phải chạy thật nhanh phanh thật mạnh

• Like
Reactions: huy_hoang72
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Chào các Chế hội BIM,

Nhớ BIM và TRIM thủa nào quá! từ ngày Bẩy Rồng í nhỉ... là chi hội SFC nhưng em luôn hóng hớt ngó theo mí Chế, còn nhớ má hảo đại diện kết giao tình huynh đệ thủa đấy nữa... bao nhiêu kỷ niệm chợt về từ lúc thằng bạn em nhờ em tư vấn mua xe.
Số là thế này, em blu bloa là dân OS này nọ... mang âm khí của CNL, phả khói nhả lửa tùm lum tùm la... đến lúc này thằng bạn hỏi tư vấn giúp mua xe 320i gì đó, còn nghe nói giá tầm trên 700tr, em phán ngay với giá đó mua sao dc.... xong sực nhớ là mình tới 2,3 năm rồi k update cái giá rỗ xe cộ gì cả, đặc biệt là BIM.
Nhân đây em xin nhờ các Bác tư vấn làm sao mua dc xe tốt và giá tầm khoảng bao nhiêu ah?
2009 thì xe có idrive và k idrive khác nhau điểm nào ah?
2009 thì mức nhiên liệu tiêu hao ntn ah?
..... có thông tin gì các bác quăng cho em 1 đống lên giúp em nhé!
Tiện thể Bác nào biết ai đang bán mai mối giúp cho bạn em với ah.

Cảm ơn người ae :D
320i E90 2009 giá khoảng 700-750tr tuỳ km, thêm 1 năm thêm khoảng 40tr nữa, có idrive thêm 80-100tr nữa (tìm k ra đâu nên khỏi tìm)
Máy i4 N46N 2.0L ăn 12L TP, 8L cao tốc nha Chế