Hạng D
22/1/19
4.057
6.687
113
E chắc chốt I10 còn vụ vay thực tế e vay 330 củ thôi, nhà e có tiền nhàn rỗi là tiền cho thuê nhà mỗi tháng trả 8-12 củ thoải mái, chứ e cũng đang đi cx 5, 1 tháng vợ chồng e dân văn phòng cũng dư đc 60 củ r nên k lo lắm
Mỗi tháng dư 60 củ, cộng tiền cho thuê nhà vô nữa thì trung bình cũng dư 70 củ. V/c bác để dành thêm 4 tháng là đủ mua đứt con xe rồi, cần gì phải vay ..
Thu nhập mỗi tháng cỡ đó mà vẫn phải vay tiền để mua con xe 500tr thì lại càng thấy vô lý. Chả lẽ bác có kênh đầu tư nào mà lãi suất đảm bảo trong 4 tháng còn cao hơn cả lãi vay ngân hàng trong mấy năm ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Bác chủ cũng đang chạy CX5 rồi thì cũng rành về xe cộ, tháng nào cũng dư 70tr thì ra thấy chiếc nào vừa mắt là xúc luôn chứ sao phải đắn đo còn giới hạn max 500tr chi cho cực vậy?

Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Bác chủ cũng đang chạy CX5 rồi thì cũng rành về xe cộ, tháng nào cũng dư 70tr thì ra thấy chiếc nào vừa mắt là xúc luôn chứ sao phải đắn đo còn giới hạn max 500tr chi cho cực vậy?
Mất công tui vào comment, đọc bài của bác giật mình vào xem lại nick bác chủ thớt thì thấy toàn đi tư vấn người khác mua xe, vậy mà mua con xe cỏ còn bày đặt lập chủ đề hỏi han.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
sao lại đi xúi người ta mua con xe EOL vậy ông
Bởi vì cơ bản bác chủ không cần ai tư vấn đâu. Chả hiểu sao lại có cái bài này. Bác chủ tính toán được xe nào chưa. Chứ đi CX5 rồi thì thường lên luôn BIm hoặc Merc đi cho nó đúng trend, quay lại xe mới 500 chai làm chi.

• Like
Reactions: TonyMercy
Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
Bởi vì cơ bản bác chủ không cần ai tư vấn đâu. Chả hiểu sao lại có cái bài này. Bác chủ tính toán được xe nào chưa. Chứ đi CX5 rồi thì thường lên luôn BIm hoặc Merc đi cho nó đúng trend, quay lại xe mới 500 chai làm chi.
em mua cho mẹ em đi chứ e vẫn đi bình thường, mua gấp trong tháng 11 k nó lạnh, tiền sẵn đang bị giam ở mấy chỗ chưa lấy ra đc nên tính góp và cắt vào tiền thuê nhà đang có hàng tháng, e chốt i10 r, mặc dù điều hoà chỉnh cơ :)) đổi lại nó rộng hơn con morning chút

Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
Mất công tui vào comment, đọc bài của bác giật mình vào xem lại nick bác chủ thớt thì thấy toàn đi tư vấn người khác mua xe, vậy mà mua con xe cỏ còn bày đặt lập chủ đề hỏi han.
xe cỏ không tìm hiểu mới đi hỏi chứ bác, xe phân khúc cao hơn. to tiền hơn thì mình mới cần nghiên cứu kĩ chứ bác

• Like
Reactions: Khaipy
Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Vay tiền thời điểm này mua xe dùng cho mục đích cá nhân thì hơi phiêu đó bạn chủ, vì:
- Lãi suất từ nay qua năm sau chắc chắn tăng
- Khó vay & thường kèm thêm khoản bảo hiểm rất bực bội (bảo hiểm nhân thọ cho khoản vay & bảo hiểm thân vỏ cho xe mới).
- Giá cả hàng hóa leo thang + Lạm phát tăng cao -> Vay 400tr là bạn phải xác định có khoản thu nhập thụ động tối thiểu 20tr (cho thuê nhà, đất, thuê bằng cấp....). Còn nếu bảo lương 25tr-30tr thì cũng cẩn thận gãy cánh 1 cái là bán tống bán tháo xe trả nợ vì lãi nó kinh lắm.

Phương án tối ưu là tiết kiệm tiền, hoặc vay nhẹ tầm 150tr mua xe cũ (morning đời 2016 trở lại, celerio...).