Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Chào các bác,
Chả là gia đình e cũng vào VT sinh sống gần 20 năm, nay các cụ cũng lớn tuổi mà F1 đã vào độ tuổi đi học nên gia đình (4 xe) quyết định sẽ rồng rắn về thăm quê vừa kết hợp ngắm cảnh du lịch một chuyến dịp nghỉ hè này. Tổng thời gian là 9 ngày 8 đêm.

Cung đường em dự định như sau:
1. Lượt đi:
Vũng Tàu - Tuy Hòa - Đà Nẵng - Hà Tĩnh (2 đêm).
2. Lượt về:
Hương Khê - Quảng bình (tham quan) - Quảng Trị - Dak Glei (kontum) - Ngọc Hồi (chekcin) - Đaklak (hoặc Ninh hòa) - Vũng Tàu.

Em theo dõi trên đây thì cũng biết là các bác lượt đi thường Ql14, về QL1A nhưng do nhà e phải ngủ lại DakGlei (thăm người nhà) nên em định để ngày về đi cho nhẹ nhàng. Nếu lượt đi phóng đến đấy thì ko nổi mà đi 2 ngày thì phí quá.

Đây là lần đầu tiên di về quê bằng xe và quãng đường xa như vậy nên em cần phải chuẩn bị kỹ lưỡng. Nhờ các bác ở đây có nhiều kinh nghiệm giúp em mấy câu:
- Thời gian, cung đường như vậy có hợp lý không? Đoạn Quảng Trị - KonTum nên quay lại 1A hay là đi QL14. Từ Kontum về nên theo ql14 hay xuống Ninh Hòa đi QL1.
- Những gì rất quan trọng cần chuẩn bị cho vợ 2?
- Nghe nói quê choa bây giờ chạy xe ẩu lắm, cần lưu ý gì trên đường ko?
- Các điểm nên tham quan khu vực Quảng Bình - Quảng Trị - Huế (gd e chưa đến đây bao giờ).

Nhờ các bác tư vấn. E xin cảm ơn.

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Lộ trình bác đưa ra cũng hợp lí, tuy nhiên thời gian quá ít chạy đuối lắm cần cho thêm tg,tg như vậy bác chỉ ra đến nơi trả khách về ah :):):) ,đoạn đường từ kon tum bác nên quay về quốc lộ 1 sẽ dể đi hơn.Bây giờ đường tương đối đẹp bác theo bảng chỉ dẫn mà đi kg thì mất bánh mì lãng phí lắm. Một người chạy xe gắn máy cho hay:D:D:D .Chúc bác và gd có chuyến đi tốt đẹp. ah bác nên chú ý đoạn miền trung vì họ thường sang đường không quan sát nhé. Trân trọng.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Lộ trình đi của Bác thì ổn. Khi về đến Pleiku thì Bác theo QL25 về Tuy Hoà ra QL1 là ổn. Đường vắng khá tốt Bác đi đúng tốc độ cho phép là OK.

Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Lộ trình bác đưa ra cũng hợp lí, tuy nhiên thời gian quá ít chạy đuối lắm cần cho thêm tg,tg như vậy bác chỉ ra đến nơi trả khách về ah :):):) ,đoạn đường từ kon tum bác nên quay về quốc lộ 1 sẽ dể đi hơn.Bây giờ đường tương đối đẹp bác theo bảng chỉ dẫn mà đi kg thì mất bánh mì lãng phí lắm. Một người chạy xe gắn máy cho hay:D:D:D .Chúc bác và gd có chuyến đi tốt đẹp. ah bác nên chú ý đoạn miền trung vì họ thường sang đường không quan sát nhé. Trân trọng.
Em chạy luôn tuân thủ tốc độ biển báo 50/60/70. Lâu lâu đường vắng khúc 90 mới cao hơn chút thôi. Ko biết trên tuyến có địa phận nào bắn ngoài khu dân cư ko bác nhỉ?

Hạng B2
3/1/15
274
469
63
Lộ trình đi của Bác thì ổn. Khi về đến Pleiku thì Bác theo QL25 về Tuy Hoà ra QL1 là ổn. Đường vắng khá tốt Bác đi đúng tốc độ cho phép là OK.
Đi QL25 xuống Tuy Hòa hay Ql29 xuống Ninh Hòa thì ổn hơn bác nhỉ? E thấy map chỉ ql29 gần hơn nhưng e ko biết đường đi thế nào.

Hạng B1
5/4/16
99
51
28
44
Quê choa nỏ thằng mô dám chạy ẩu. Bắn tốc độ, thổi nồng độ liên tục khắp nơi. Yên tâm nhé.

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Em chạy luôn tuân thủ tốc độ biển báo 50/60/70. Lâu lâu đường vắng khúc 90 mới cao hơn chút thôi. Ko biết trên tuyến có địa phận nào bắn ngoài khu dân cư ko bác nhỉ?
Thường bị đoạn 90 vì có đoạn Z thường hạ tốc độ đột ngột , đa số là xuống dốc hoặc khúc cua, để ý là ok mà cứ theo biển chạy an toàn cho mình và mọi người.

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Quê choa nỏ thằng mô dám chạy ẩu. Bắn tốc độ, thổi nồng độ liên tục khắp nơi. Yên tâm nhé.
Hi bác, mình từng làm việc hà tĩnh 4 năm bác ah ở đâu cũng có anh Hùng :D:D:D và mình thường đi và về vũng Tàu hà tĩnh thường xuyên nên hiểu rõ từng địa phương ,thói quen , ví dụ : khu vực phú yên thì xe máy chuyên đi ngược chiều ngoài con lương ( giải phân cách cứng) vào buổi tối thì hú hồn mấy lần luôn, vào buổi chiều thì khu nuôi thủy sản mấy ông nhậu là đà chạy bất chấp:eek: ,ôi kể kg hết.

Chào các bác,
Chả là gia đình e cũng vào VT sinh sống gần 20 năm, nay các cụ cũng lớn tuổi mà F1 đã vào độ tuổi đi học nên gia đình (4 xe) quyết định sẽ rồng rắn về thăm quê vừa kết hợp ngắm cảnh du lịch một chuyến dịp nghỉ hè này. Tổng thời gian là 9 ngày 8 đêm.

Cung đường em dự định như sau:
1. Lượt đi:
Vũng Tàu - Tuy Hòa - Đà Nẵng - Hà Tĩnh (2 đêm).
2. Lượt về:
Hương Khê - Quảng bình (tham quan) - Quảng Trị - Dak Glei (kontum) - Ngọc Hồi (chekcin) - Đaklak (hoặc Ninh hòa) - Vũng Tàu.

Em theo dõi trên đây thì cũng biết là các bác lượt đi thường Ql14, về QL1A nhưng do nhà e phải ngủ lại DakGlei (thăm người nhà) nên em định để ngày về đi cho nhẹ nhàng. Nếu lượt đi phóng đến đấy thì ko nổi mà đi 2 ngày thì phí quá.

Đây là lần đầu tiên di về quê bằng xe và quãng đường xa như vậy nên em cần phải chuẩn bị kỹ lưỡng. Nhờ các bác ở đây có nhiều kinh nghiệm giúp em mấy câu:
- Thời gian, cung đường như vậy có hợp lý không? Đoạn Quảng Trị - KonTum nên quay lại 1A hay là đi QL14. Từ Kontum về nên theo ql14 hay xuống Ninh Hòa đi QL1.
- Những gì rất quan trọng cần chuẩn bị cho vợ 2?
- Nghe nói quê choa bây giờ chạy xe ẩu lắm, cần lưu ý gì trên đường ko?
- Các điểm nên tham quan khu vực Quảng Bình - Quảng Trị - Huế (gd e chưa đến đây bao giờ).

Nhờ các bác tư vấn. E xin cảm ơn.

Gửi bạn vài góp ý :
1. Tổng thời gian như vậy là không nhiều;
2. Cung đường đi ra theo QL 1 - OK : đi 02 ngày, đêm ngủ - có thể tham quan : cầu Hiền Lương, viếng
[BCOLOR=transparent] m[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]ộ [/BCOLOR][BCOLOR=transparent]Đ[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]ại t[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]ư[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]ớng V[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]õ Nguy[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]ên Gi[/BCOLOR][BCOLOR=transparent]áp[/BCOLOR]
;
3. Cung đường đi vào từ Quảng Trị nên theo QL 1 đến Đà Nẵng rồi theo QL 14B đi Kon Tum;
4. Từ Kon Tum theo QL 14 về Vũng Tàu;
5. Phương tiện cần phải được kiểm tra, bảo dưỡng trước chuyến đi;
6. Bổ sung nhiên liệu khi còn 1/2 bình (giảm thiểu rủi ro khi gặp phải hàng không đảm bảo chất lượng - kinh nghiệm cá nhân : chỉ đổ ở cây xăng PETROLIMEX có thanh toán bằng thẻ ATM);
7. Chia lịch trình từng ngày để công tác hậu cần được chu đáo : chỗ ăn - nghỉ, tham quan, thời gian tham quan...(do đi đoàn và có người lớn tuổi, trẻ em);
8. Đồ dùng cá nhân nên chia thành từng túi dùng cho từng ngày (không phải lấy toàn bộ hành lý xuống khi đến chỗ ăn, nghỉ);
9. Tuân thủ tốc độ và làn đường khi tham gia giao thông;
10. Một số điểm tham quan : động Thiên Đường & Phong Nha (01 ngày) (Quảng Bình); Đại Nội (Huế); Ngã ba Đông Dương (Kon Tum); Bà Nà hill (1/2 ngày)....