Tập Lái
20/11/13
15
0
3
Chào các bác,
Trước em đi Mazda CX 5. Đợt trước tết chuyển sang đi Highlander 2016 có độ 1 ít đồ (âm thanh,cách âm..) nhưng ko hiểu sao sau đó đi 1 thời gian thì khi xe đi qua chỗ đường gồ ghề thì nghe tiếng lọc cọc.
Sau thời gian kiểm tra từ ghế ngồi, cửa xe thì còn lại nghi ngờ chỗ tap lô xe , chỗ 02 hốc lạnh phía trước. Cứ khi xe đi qua những chỗ gồ ghề thì lại nghe lọc cọc ở 2 bên chỗ các hốc lạnh trên tap lô, rất khó chịu.
Trước e có đi bảo dưỡng ở Toyota Tân Cảng nhưng có vẻ ở đó hơi đông. Nay vì có thắc mắc như vậy nên nhờ các bác tư vấn giúp em:
1. Nên kiểm tra ở trung tâm toyota nào nhiệt tình chút xíu. Các bác nào có quen với nhân viên kỹ thuật nào thì cũng giới thiệu giúp e với. E cũng định mất thêm ít tiền bồi dưỡng nhưng nhờ nhân viên kỹ thuật kiểm tra kỹ 1 tý.
2. Các bác nào đi xe highlander rồi có thể tư vấn giúp e là xe em khi xe đang chạy ở vận tốc trên 60km/h thì sờ tay vào chỗ phần logo xe trên vô lăng lại nghe rột rột giống như truyền phía dưới lên , hơi khó chịu .
3. Các bác có chỗ nào quen độ đồ highlander (dvd, ...) xin giới thiệu giúp e để e liên lạc nhờ độ 1 số đồ thêm cho xe.
Em xin cảm ơn và mong muốn được giao lưu với các anh chị đang đi xe toyota trong chi hội nói chung và xe highlander nói riêng.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Dán cách âm với làm âm thanh có đụng đến taplo không bác.Nếu có thì dánh từ đó đó bác .Có 1 lần xe Camry 2015 mới tinh chưa đi bao nhiêu kêu như xe bác kiếm gầm đủ thứ gần chết cuối cùng bung taplo ra thì nó lỏng 1 con ốc lắp xương đỡ táp lo.Xe bị lổi là bình thường bác nhé.

Nếu bác không chê ghé tệ garage em có thời gian em có đáp án hết cho bác.

• Like
Reactions: Sinminsu
Tập Lái
20/11/13
15
0
3
Dán cách âm với làm âm thanh có đụng đến taplo không bác.Nếu có thì dánh từ đó đó bác .Có 1 lần xe Camry 2015 mới tinh chưa đi bao nhiêu kêu như xe bác kiếm gầm đủ thứ gần chết cuối cùng bung taplo ra thì nó lỏng 1 con ốc lắp xương đỡ táp lo.Xe bị lổi là bình thường bác nhé.

Nếu bác không chê ghé tệ garage em có thời gian em có đáp án hết cho bác.
Bác cho e xin contact với. Tks bác!