Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Gửi các bác,
Em nghiên cứu sơ sơ trên mạng, thấy cái cái Bike rack dùng để treo hoặc dựng xe đạp cho các chuyến dã ngoại. Nếu hình thức này dùng được, sẽ phát huy tối đa ưu thế của xe khi thực diện dã ngoại hoặc đi nghỉ dài ngày. Nhưng thực tế ở Việt Nam thế nào, mong các bác tư vấn:
1. Ưu điểm??
2. Nhược điểm??
3. Giá cả.

Em rất mong nhận được góp ý của các tiền bối OS.

TIện đây em up vài cái ảnh em kiếm được

Dưới đây là Roof Box for Terios: Em thấy cũng tiền, khi trở 4 người đi dã ngoại, thì hết chỗ để đồ, chưa kể xe em còn gắn con SUB to vật đằng sau.

Đây là car bike rack, loại dùng gắn sau xe, treo và khóa xe đạp:

và đây

và đây nữa

đây

hoặc dựng xe đạp theo kiểu này:

và đây

Hạng B2
1/2/07
309
13
18
35
M_corolla nói:
cái vụ này o VN e nghi mấy cụ xxx vịn liền

1 lần đi VT, cũng lâu rồi, lúc đó còn chưa biết lái xe, và chưa biết nhìn xe gì là xe gì, cũng thấy 1 bác treo theo chiếc xe đạp chạy địa hình như thế ở đằng sau....đến nay chưa thấy bác nào làm lại như vậy....bác chủ định mua về để có không gian thêm để đồ àh...????

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Em thì băn khoăn nhất quan điểm các bác xxx thế nào? Với lại đúng là cái roofbox trông thì tiện thật, nhưng ko hiểu âm thanh " lục cục" thế nào.

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN
lắp cái này CA có phạt không nhỉ? vì thay đổi kích thước tổng thành của xe

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Không phải là thay đổi, mà là em gá tạm lên. Nói như anh chủ vũ trường New... em ko phạm luật, mà em lách luật

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN
Lách luật? Luật nào? Ông không thể mời luật sư ra ngoài đường để cãi nhau với CSGT nhé, cứ đưa vào bãi chờ 15 ngày giải quyết tiếp ai đúng ai sai.

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN
Lách luật? Luật nào? Ông không thể mời luật sư ra ngoài đường để cãi nhau với CSGT nhé, cứ đưa vào bãi chờ 15 ngày giải quyết tiếp xem ai đúng ai sai. Nếu ông sai: 100k tiền phạt, 900k tiền lưu kho bãi, ngaoị trừ ông phải chỉ ra cái văn bản nói rõ: được chở hàng hóa chìa ra ngoài xe không cần xin phép

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Em có cách roài, em biết là ko vai vế gì để lách luật... em lách bằng cách... mua 1 con xe đạp gấp được thành 3 khúc, nhét vào xe là gọn :)) hehe...