Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Chào các bác, tình hình là nhà ngèo nhưng cũng đua đòi kiếm cái đồng hồ đeo, quan điểm là mình thích loại cổ điển, đơn giản, ít kiểu cách & mặt có số, mình đang thích mẫu sau, và mình chỉ còn băn khoăn là không biết lấy cái màu nào, cả 3 cái là cùng 1 loại nhưng khác màu thôi, da tay mình thì xỉn đen xấu chứ không được trắng trẻo hồng hào nha. Hình đây, nhờ các bro tư vấn.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.972
113
Chào các bác, tình hình là nhà ngèo nhưng cũng đua đòi kiếm cái đồng hồ đeo, quan điểm là mình thích loại cổ điển, đơn giản, ít kiểu cách & mặt có số, mình đang thích mẫu sau, và mình chỉ còn băn khoăn là không biết lấy cái màu nào, cả 3 cái là cùng 1 loại nhưng khác màu thôi, da tay mình thì xỉn đen xấu chứ không được trắng trẻo hồng hào nha. Hình đây, nhờ các bro tư vấn.

Cứ phải chọn 3 cái này thì mình sẽ chọn cái giữa !!

Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Cứ phải chọn 3 cái này thì mình sẽ chọn cái giữa !!
Nếu là mình thì lấy ngay cái giữa, ko cần suy nghĩ
Mình đang băn khoăn cái đầu và cái giữa đó, nhưng cảm tính mình lại thích cái đầu. 2 bac có thể lý giải vì sao các bác chọn cái giữa không ?
mấy cái này ngoài chợ bán đầy,dỏm bà cố. Mua cái Casio đeo cho bền anh...
Bạn nhận định phiến diện quá, mình sẽ mua hàng chính hãng và đây là 1 thương hiệu khá nổi tiếng, hình trên mình đã cố tình xóa logo thương hiệu đi rồi đó.
Nick chủ thớt thì lấy hết cả 3.
Haha, bác thật hài hước, em nhà nghèo chạy ăn từng bữa đây bác :(

Hạng C
25/12/16
696
79.476
93
Nếu da tay xỉn đen thì tránh có màu vàng ra, lấy cái ngòai cùng ( ko có vàng).

• Like
Reactions: conon
Hạng D
14/8/11
4.167
87.972
113
Mình đang băn khoăn cái đầu và cái giữa đó, nhưng cảm tính mình lại thích cái đầu. 2 bac có thể lý giải vì sao các bác chọn cái giữa không ?
Bạn nhận định phiến diện quá, mình sẽ mua hàng chính hãng và đây là 1 thương hiệu khá nổi tiếng, hình trên mình đã cố tình xóa logo thương hiệu đi rồi đó.
Haha, bác thật hài hước, em nhà nghèo chạy ăn từng bữa đây bác :(
Vàng hoặc trắng cả nhìn nhàm chán ( tay anh đen thì càng tránh màu vàng nguyên khối ) . Trong khi đó dây trắng điểm thêm đường vàng hai bên và vòng vàng trên mặt sẽ sinh động hơn, tạo hình khối nổi hơn.
Có thể đoán đồng hồ này mặt lớn, ( >42, ) nếu nguyên một màu cũng làm cảm giác đồng hồ to và nặng nề. Thêm chỉ vàng vô nhìn nó sẽ cân đối nhẹ nhàng hơn.
Tuy nhiên, đó là cảm nhân cá nhân thôi , anh mua cho anh thì nghĩ xem mình thích cái nào là lấy thôi ! Mình mua đồ thường cầm lên ngắm và thấy mình thích cái nào là lấy thôi, không hỏi ai khác !!:).
PS : Trên này có mấy anh chuyên gia chơi đồng hồ anh nên PM hỏi họ thì sẽ nhận được nhiều kiến thức thú vị về đồng hồ nhé !! @Bù Tọt , @binchip33 , @Sumo_tintin , @Mr.beanvn.......
https://www.otosaigon.com/threads/m...hi-me-do-ng-ho.8929199/page-190#post-17253226

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/7/10
166
2.410
93
Nếu là em thì con giữa, còn thứ 3 nếu vàng khối thì mua còn vàng mạ thì ko nên.

• Like
Reactions: mazda6.