Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
Như công ty bác chủ thì chi phí max bỏ ra làm Logo và NDTH tại thời điểm này là 60t. Mình nghĩ bác chủ nghĩ về việc thương hiệu như vậy là tốt vì hiện nay đa số các cty Vn như bác sẽ ko chú trọng việc này. Chỉ tập trung vào Sales hoặc Trade Marketing là chính. Với budget này thì bác có thể tìm được bên làm tương đối ổn rồi. Tuy nhiên cái thiếu đó là...
Tiếp cái...đi Bác. Em cảm ơn!

Tập Lái
10/12/14
14
577
78
Cái thiếu đó là...thường các bạn làm Designer hay các Agency nhỏ ko hiểu về business của bác hoặc hiểu 1 cách đại khái là nên khi thiết kế ra logo và NDTH nó thiếu tính chiều sâu. Nên cái bác cần làm là...

• Like
Reactions: wuynhzu and tmt911
Phi công
13/11/14
564
34.348
93
Chợ lạc xoong
Sai lầm của mấy a ranh nhân cty tnhh tự lo là tiết kiệm mấy khoản này, chỉ tìm 1 thằng déigner bất kỳ nào đó học Ở DPI ra, rồi kêu nó vẽ cái logo là xong, mà đếch biết nó có hiểu biết j về lãnh vực mình sxkd hay ko.
Nó khác xa với 1 creative agency, nó làm bài bản, từ ideation, đến nghiên cứu thị trường nghành hàng mà kh đang muốn xd thương hiệu, thậm chí nó còn thuê đơn vị làm survey, rồi mới đưa ra ý tưởng thiết kế chủ đạo, rồi xd cả chiến lược phát triển thương hiệu ntn: brand plan strategy....
A chủ nên thôi đi, đừng nên làm dân chơi 1/2 mùa, nếu ngân sách có đủ từ 25k chump trở lên hãy nghĩ đến kế hoạch xd và phát triển thương hiệu bài bản.

Tập Lái
10/12/14
14
577
78
Sai lầm của mấy a ranh nhân cty tnhh tự lo là tiết kiệm mấy khoản này, chỉ tìm 1 thằng déigner bất kỳ nào đó học Ở DPI ra, rồi kêu nó vẽ cái logo là xong, mà đếch biết nó có hiểu biết j về lãnh vực mình sxkd hay ko.
Nó khác xa với 1 creative agency, nó làm bài bản, từ ideation, đến nghiên cứu thị trường nghành hàng mà kh đang muốn xd thương hiệu, thậm chí nó còn thuê đơn vị làm survey, rồi mới đưa ra ý tưởng thiết kế chủ đạo, rồi xd cả chiến lược phát triển thương hiệu ntn: brand plan strategy....
A chủ nên thôi đi, đừng nên làm dân chơi 1/2 mùa, nếu ngân sách có đủ từ 25k chump trở lên hãy nghĩ đến kế hoạch xd và phát triển thương hiệu bài bản.
Bác Tèo nói có phần đúng nhưng chưa đúng với các trường hợp như bác chủ thớt. Bác ấy chỉ đang liệu cơm gắm mắm, đơn giản là thấy mình kd thì cần chỉn chu hơn nó như việc khi đi gặp đối tác thì mình mặc vest vậy. Mình ủng hộ bác chủ nên làm và tìm đối tác phù hợp.

Chúng ta có quyền mưu cầu hạnh phúc, có quyền ăn ngon mặc đẹp!

Hạng C
9/2/12
812
20.256
93
Tèo nói sai lầm hơi quá, em tự vẽ luôn cái logo hết 2 tiếng cuộc đời xài từ bữa tới giờ. Cty tự lo còn phải đi giao hàng trông xe cho khách khi giao hàng, bảo vệ nghỉ phép nữa, rồi đứng máy rồi đi khách :(, rỗi hơi đâu bỏ 25k trum ra vẽ cái tương lai mờ mịt xa vời phía trước, lời đễ dành được 100 tỷ khả dụng hẵng bỏ 25k trum làm nhận diện :D

Hạng B1
15/7/11
92
833
83
32
Nói về thiết kế logo - mình đã sài thử dịch vụ của 99designs.com các đây 2 năm- cũng khá hay, vì có nhiều người tham gia thiết kế và lựa chọn... quan trọng mình “đặt đầu bài với họ”.. giá cũng hạt dẻ < $2k.

Hạng B2
16/7/16
293
7.772
119
Tiếc quá. Mong các anh tìm được anh tiến sỹ từ thớt này:

Có anh tiến sỹ ở đây thì anh thớt chỉ cần cho ảnh cái tên cty. Rảnh ảnh sẽ vẽ cho anh vài cái cho anh lựa. Chắc chắn là đẹp hơn mấy cái logo 2, 3K mẽo các anh thuê thợ vẽ. Mình nghĩ cái này ảnh cũng làm nhiều rồi. Không khó!

Phi công
13/11/14
564
34.348
93
Chợ lạc xoong
Nói về thiết kế logo - mình đã sài thử dịch vụ của 99designs.com các đây 2 năm- cũng khá hay, vì có nhiều người tham gia thiết kế và lựa chọn... quan trọng mình “đặt đầu bài với họ”.. giá cũng hạt dẻ < $2k.
tất nhiên là cái brief ban đầu của a cho agency nó quan trọng chứ, nếu a brief sai thì hỏng bét rồi

• Like
Reactions: Xedap Saigon