Hạng B2
12/1/08
292
0
0
Nhờ các bác tư vấn giúp em con mắt xenon bên phải của vợ 2 C180 của em không hiểu hôm nay nó bị sao mà cứ khoảng 3 phút thì thấy ánh sáng rung rung rồi tắt ngấm khoảng 30 giây sau lại sáng lại; em sơ với tình trạng này thì nếu em không khắc phục rất có thể xxx sẽ lụm em trong 1 ngày gần đây.
Vậy em nó bị gì vậy các bác?

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
đem vào hãng đi bác, cái bóng đèn có vấn đề roài. Hoặc bác ra ngoài thay ( 1 thời gian lại hư - lí do chắc ko phải hàng chính hãng :D ) .
Nói chung xài Mer thì ngoại trừ mấy thứ xăng nhớt+ trầy xước ra, còn lại bác cứ đem vào hãng cho em!!

Hạng B2
10/4/07
381
129
43
Giup bac nhe: Tang pho den cua bac bi hong roi day. Bac thu thao tang pho cua ben den con tot lap qua ben bi hu, neu ben hu lai sang tot thi dung la tang pho hong. O ngoai cho ban du lia tang pho: Trung Quoc: 500ng dong, chay duoc 6 thang, Philips: ~1.7tr dong, ben nhu den origin. 

Ban nen lam quen voi viec sua chua se ma ko phai vao hang, vi thuc ra cung rat don gian, ma gia thanh thi chi = 1/3. Toi khuyen bac nguoc lai: Bao duong dinh ky, hoac kiem tra tong quat thi nen vao hang, con lai ra ngoai. Co kho khan gi PM cho toi

Hạng B2
12/1/08
292
0
0
hainguyen71 nói:
Giup bac nhe: Tang pho den cua bac bi hong roi day. Bac thu thao tang pho cua ben den con tot lap qua ben bi hu, neu ben hu lai sang tot thi dung la tang pho hong. O ngoai cho ban du lia tang pho: Trung Quoc: 500ng dong, chay duoc 6 thang, Philips: ~1.7tr dong, ben nhu den origin.

Ban nen lam quen voi viec sua chua se ma ko phai vao hang, vi thuc ra cung rat don gian, ma gia thanh thi chi = 1/3. Toi khuyen bac nguoc lai: Bao duong dinh ky, hoac kiem tra tong quat thi nen vao hang, con lai ra ngoai. Co kho khan gi PM cho toi

Cảm ơn bác đã tư vấn; em cũng nghĩ là transformer tiêu rồi, vì nếu bị bóng thì tắt hẳn chứ không phải lúc sáng lúc tắt; em đang định mua transformer của Philip để thay nhưng hỏi chỗ nào cũng bán kèm bóng; bác có biết nguồn nào không giới thiệu giúp em với?