Nhờ tư vấn dưới 500tr mua xe gì chơi Tết?

Tập Lái
28/11/19
29
22
3
34
Xác nhận
confirm
2100388
Tết nhất đến nơi rồi, nhà em lại lo lắng cái vụ bắt xe cộ về quê. Mấy bữa trước, vợ em bẽn lẽn đề nghị "Hay là vợ chồng mình mua xe" em cũng thấy khoai khoái. Hic, quả là vợ chồng em cũng đang có khoảng 500 triệu, định bụng cố gắng cuối năm sau làm con CX-8 nhưng có vẻ giờ sự nghiệp xe cộ nó mót lắm roài. Hôm nay, em tham khảo mấy anh trong cty họ tư vấn em nghía con Mazda 2, vừa tầm tiền của vợ chồng em. Các bác trên OS thấy con này thế nào tư vấn giúp em hay có xe nào ok hơn không?

Cảm ơn các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
1.411
6.016
113
Xác nhận
confirm
M2 ngon lành cành đào, hơi chật tý so với anh em cùng loại như vios, city, accent thôi. Mà không biết bác mua xe mới hay xe cũ, 500 làm em M2 mới em e không đủ để lăn bánh.

Hạng B1
20/9/19
62
11
0
28
Xác nhận
confirm
Em đang đi Mazda2 và có lời khuyên thớt là nên lấy MD2 vì: động cơ SkyActiv thế hệ mới êm và tiết kiệm nhiên liệu nhưng cũng rất bốc. Em đi hỗn hợp chỉ 6.1 lít/100km. Nội thất MD2 đẹp và dễ sử dụng vì có Mazda connect.

Hạng D
24/8/18
1.102
1.009
63
44
Xác nhận
confirm
Mazda 2 chẳng có gì để chê nhưng nếu bác vượt qua được sự chật chội của em nó thì cưới thôi.
Bác chủ nên so sánh B mới và C cũ ạ: Xe cũ nếu không có tiểu sử bất hảo thì sẽ có sự khác biệt lớn so với B đó bác, xe mới chạy thời gian rồi cũng phải cũ nhưng phân khúc xe càng lớn thì ngoài không gian xe rộng hơn nó còn mang lại sự ổn định/đằm xe khi chạy tốc độ cao.

Tập Lái
28/11/19
29
22
3
34
Xác nhận
confirm
Em đang đi Mazda2 và có lời khuyên thớt là nên lấy MD2 vì: động cơ SkyActiv thế hệ mới êm và tiết kiệm nhiên liệu nhưng cũng rất bốc. Em đi hỗn hợp chỉ 6.1 lít/100km. Nội thất MD2 đẹp và dễ sử dụng vì có Mazda connect.
Thật vậy hả bác? Nếu vậy thì cũng chỉ tốn hơn con xe lead của vợ em một tí thôi nhỉ :). Thú thật, nghĩ đến ô tô cũng thích nhưng em đang lo lắng cố gắng rước được em nó về nhà rồi mà ko biết có đủ tiền mua xăng nuôi em nó ko?

Reactions: chutungvn
Tập Lái
28/11/19
29
22
3
34
Xác nhận
confirm
cố thêm vài chục nữa làm con accent MT full là hợp lý
Accent là mẫu hot của Hyundai, nhưng ko hiểu sao em lại ko thích chữ "H" nghiêng đó mới khổ chứ. Với lại, động cơ Kappa 1.4L trên Accent có sức mạnh khá khiêm tốn nên sẽ bị hạn chế khi di chuyển đường trường bác ạ.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook