Tập Lái
19/6/17
11
7
3
41
Chào các bác!
Em là lính mới nguyên jin. Sắp có bằng lái và đang lăng tăng cưới một em về chở vợ lớn và cu tí đi chơi. Ngân sách em dao động 600 giá lăn bánh (tiền mặt em đang tầm hơn 200 củ, tính vay thêm bank)

Em đang phân vân 2 em Ford Eco titanium và Hoda city 207. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ em với, nên chọn con nào.

Và lãi xuất bank như nào để em biết về chi phí mỗi tháng em góp nhiêu.

Cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Tập Lái
19/6/17
11
7
3
41
Cũng khó nhỉ, phải chi City gầm cao như Eco thì dễ chọn rồi
Cảm ơn bác, thật ra gầm cao cũng tốt, em nghe nói con Honda City thì nội thất bên trong rộng rãi hơn, nhưng nghe nói thôi, chưa thử. Đang phân vân 2 em này có chênh lech gì nhiều về cảm nhận, chi phí sau khi mua...

Chào các bác!
Em là lính mới nguyên jin. Sắp có bằng lái và đang lăng tăng cưới một em về chở vợ lớn và cu tí đi chơi. Ngân sách em dao động 600 giá lăn bánh (tiền mặt em đang tầm hơn 200 củ, tính vay thêm bank)

Em đang phân vân 2 em Ford Eco titanium và Hoda city 207. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ em với, nên chọn con nào.

Và lãi xuất bank như nào để em biết về chi phí mỗi tháng em góp nhiêu.

Cảm ơn các bác rất nhiều ạ.
Dạ 2 em mà bác phân vân mỗi em đều có điểm mạnh riêng nha bác:
- Ecosport gầm cao, khung sườn xe cứng chắc, bác có thể chạy mọi địa hình, ko sợ ngập, qua phà đi chơi xa vô tư. An toàn full option: 7 túi khí, ABS, EBD, ESP.... Khoang nội thất do xe gầm cao nên trần xe rất cao, ngồi thoáng, ko có cảm giác ngột ngạt.
- Honda city mẫu mã đẹp, khoang sau rộng rãi, option nhiều nhưng giá cao hơn xíu.

Còn về bank thì hiện nay ngân hàng đang cho bác vay tối đa là 80% giá xuất hoá đơn của xe. Lãi suất ưu đãi năm đầu tiên của các ngân hàng đang dao động vào khoảng 7.8% - 8.0% 1 năm đầu tiên. Nếu bác vay trong vòng 5 năm thì mỗi tháng trung bình bác phải trả cả gốc và lãi khoảng 10tr nha bác. Ngân hàng sẽ giữ cavẹt xe bản chính của bác và đóng sao y cavet xe cho bác chạy nha.
Ps: Em bán xe Ford nha bác, bác cần hỗ trợ về xe Ford cứ alo trực tiếp cho em nha, em sẽ hỗ trợ bác hết mình lun. Chúc bác có sự lựa chọn ưng ý nha ^^

Tập Lái
12/6/17
42
98
33
Em vote City vô đối trong phân khúc.Con Ford Eco e đi lại bị cảm giác say xe

Tập Lái
21/3/15
11
5
3
Cá nhân mình thấy Honda City rất đẹp và tiện nghi. Tuy nhiên, mình lai mới lấy ecosport vì các lý do gầm cao, an toàn với 7 túi khí và các tiện ích khác. Trước khi mua cũng suy tính đủ thứ. Sau cùng chọn chiếc xe này cho mục đich sử dụng phù hợp với đường sá Việt Nam. :D

Tập Lái
8/3/17
29
39
13
38
City mới chỉ ngồi ghế hành khách (Uber) và đi khoảng ngắn nên không đánh giá được.
Ecosport em cầm lái một đoạn kha khá, cảm giác lái cũng bình thường, trợ lực điện + tiêu thụ nhiên liệu không như review trên xehay. Tiếng lốp dội vào khoang lái khá lớn. Chân ga bị ì khoảng 2s nếu muốn tăng tốc để vượt. Cảm giác say xe rõ.
Hay đi đường ngập, nhiều ổ gà ổ trâu thì Eco còn không thì City TOP All New (thấy review thêm kha khá option cần thiết).

• Like
Reactions: marble nghean
Tập Lái
19/6/17
11
7
3
41
Cảm ơn mấy bác chia sẽ những kinh nghiệm rất chân thật.
Còn trả góp bank thì có bác nào biết ko, xin tí kinh? :)

Tập Lái
8/3/17
29
39
13
38
Góp bank thì cho vay 70-80% giá trị xe, lãi dao động từ 6 đến 8.5%/năm tùy ngân hàng.