Tập Lái
17/1/17
34
42
18
38
Lịch này 2018 mình đi rồi, chạy còn nhiều hơn lịch này nữa.Mình chạy 1 mạch Qui Nhơn ra Quảng Bình, hay Tuy Hòa về Sài Gòn thấy cũng bình thường k mệt lắm, từ Bình Thuận trở ra chạy được 90km/h nên đi nhanh lắm, chỉ khúc từ Qui Nhơn ra Tam Quan đường hơi xấu thôi.Mình đi 1 tài ah, bà xã biết lái nhưng làm biếng chạy lắm.Dự kiến vậy thôi chứ cũng tùy điều kiện sức khỏe nữa.Nói chung đi mệt thì nghĩ vì đi du lịch mà.Mấy anh e nếu cùng tuyến đường bữa nào off tham khảo thử nếu hợp lý anh e thống nhất lịch đi chung cho vui.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pttam1987
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Kẹt đường là chắc chắn, không những kẹt mà còn cứng ngắc nữa kìa, đoạn nào không kẹt thì bị mấy ông bà xỉn ra đường đánh võng, muốn quẹo ơ đâu lúc nào là làm liền.
Ăn ở thì cũng không thoải mái như ngày thường, do khá nhiều hàng quán đóng cửa nghỉ, hàng nào còn mở cửa đương nhiên họ sẽ tính giá cao hơn do ngày tết chợ búa cũng nghỉ, hàng hóa không có.
Mùng 2 tết năm nay tui xà quần vùng Quảng Ngãi nguyên buổi không kiếm ra được chỗ nào ăn cơm luôn, gặp một quán có sân rộng, cây cối mát mẻ lủi vào thì không có ai ở nhà, có 4 con chó to đùng mà nó không thèm ngước lên nhìn mình luôn, hai vợ chồng vô nhà sau múc nước giếng rửa mặt, tự lục tủ moi được 2 gói mì chay, tự mở bếp nấu nước sôi nấu mì ăn luôn, tủ lạnh chủ quán cột sợi dây thun ràng đồ tui mở ra coi, thấy còn nửa chai pepsi lít rưỡi với cục bánh tét tui làm cạn luôn, xong xé tờ lịch gói tờ 50 ngàn ghi mấy chữ rồi cột vô cục đá bỏ lại vô tủ lạnh :-D, nhắn chủ quán là nếu thiếu tiền gọi tui số này, qua tết tui vô tui ghé trả thêm, tới tối hôm đó nhận được 1 tin nhắn từ số điện thoại lạ, nói là cám ơn đã ghé quán, rủ tui mùng 10 khai trương ghé lại nhậu. Mùng 6 quay vô đi ngang có dòm, mà vẫn thấy còn đóng cửa.
Tết năm ngoái mình đi Quảng Ngãi, có cơm gà Huệ ở đường Nguyễn Nghiêm có mở cửa bán tết. Ăn cơm thì có quán Dũng Cây Gòn, quán gì nữa trên đường Hùng Vương gần ks Hùng Vương cũng có bán, cơm cá bống sông Trà đặc sản Quảng Ngãi. Quán lề đường thì đầy. Nói chung ko kén chọn lắm thì cũng có chỗ ăn mà.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.979
93
Tết năm ngoái mình đi Quảng Ngãi, có cơm gà Huệ ở đường Nguyễn Nghiêm có mở cửa bán tết. Ăn cơm thì có quán Dũng Cây Gòn, quán gì nữa trên đường Hùng Vương gần ks Hùng Vương cũng có bán, cơm cá bống sông Trà đặc sản Quảng Ngãi. Quán lề đường thì đầy. Nói chung ko kén chọn lắm thì cũng có chỗ ăn mà.

Mình đi QL1 bác, tại chọn lộ trình từ Măng Đen qua đèo Violak, tới Ba Tơ thì dân địa phương chận xe lại nhờ giúp đỡ 2 bạn Tây đi lạc, chả hiểu nó đi bộ kiểu gì mà quá giang xe đò xuống ngã ba Thạch Trụ rồi lang thang vô tuốt trong đó, gặm mì gói sống, tối trải túi ngủ bên bờ suối, rồi hôm đó tìm đường ra lại QL1 để quá giang xe tiếp ra Hội An, mình cho 2 bạn quá giang ra tới Thạch Trụ là cũng chập choạng tối rồi, lo đua ra Tam Kỳ luôn nên chỉ hóng trên đường chính có gì thì ăn tạm thôi chứ nếu vòng vào Quảng Ngãi chắc cũng không tới nỗi.

À, với lại bà xã thèm don nên chỉ để ý quán nào có món đó thôi :p

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Mình đi QL1 bác, tại chọn lộ trình từ Măng Đen qua đèo Violak, tới Ba Tơ thì dân địa phương chận xe lại nhờ giúp đỡ 2 bạn Tây đi lạc, chả hiểu nó đi bộ kiểu gì mà quá giang xe đò xuống ngã ba Thạch Trụ rồi lang thang vô tuốt trong đó, gặm mì gói sống, tối trải túi ngủ bên bờ suối, rồi hôm đó tìm đường ra lại QL1 để quá giang xe tiếp ra Hội An, mình cho 2 bạn quá giang ra tới Thạch Trụ là cũng chập choạng tối rồi, lo đua ra Tam Kỳ luôn nên chỉ hóng trên đường chính có gì thì ăn tạm thôi chứ nếu vòng vào Quảng Ngãi chắc cũng không tới nỗi.

À, với lại bà xã thèm don nên chỉ để ý quán nào có món đó thôi :p
Mình cũng đi đường đó để ra QN, đi con đường QL24 từ Hiếu xuống Ba Tơ quả thật kinh dị, ox la quá trời vì đường xấu quá, cua gấp, dốc mà mặt đường bể nát lại toàn đá dăm. Chạy chậm mà bánh sau cứ sàng qua sàng lại sợ xoè quá chừng. Tại tụi mình đi 2B nên mới vậy chứ mọi người chạy xe hơi thì ko nhằm gì. Bạn có đi Trường Sơn Đông từ K'Bang lên xã Hiếu chưa, đường đó rất đẹp vào mùa Tết.

• Like
Reactions: kq