Tập Lái
em chào các bác, hôm nay tự nhiên hứng lên có suy nghĩ đihọc bằng lái xe ô tô, em ko biết nên học bằng lái xe B1 hay B2, em nghe nói B1 chỉ có thời hạn là 5 năm, B2 thì tới 10 năm và B2 cũng được chạy xe 9 đến 15 chỗ ?
vì em chưa có xe và cũng không ngâm cứu về ô tô lắm nên không rành mong các bác cho em lời khuyên. em cũng đang phân vân không biết chọn học ở đâu thì ok nữa !

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
B1 và B2 thì loại xe được chạy là như nhau nhé bạn, chạy xe từ 9 chỗ trở xuống và xe tải 3,5T trở xuống.

B1 chỉ được chạy xe gia đình, B2 còn được chạy thêm cả xe kinh doanh.

B1 chạy tới già vẫn được, còn B2 chỉ được chạy tới tuổi hưu.

Tập Lái
23/1/15
15
0
3
40
Trang Bom
Mới đăng ký học ở Cửu Long - Cao Thắng nối dài. Học phí 7.5 chai. Học aveo hoặc gentra 1 thầy/1 trò. Tháng 10 thi sân Hoàng Gia. 18 h đường trường và 2h cảm ứng. Có cho học thử 1h. Mình chỉ học thử 1h, thứ 6 mới học chính thức nên chưa biết sao.

Hạng B1
12/7/13
65
40
18
Mới đăng ký học ở Cửu Long - Cao Thắng nối dài. Học phí 7.5 chai. Học aveo hoặc gentra 1 thầy/1 trò. Tháng 10 thi sân Hoàng Gia. 18 h đường trường và 2h cảm ứng. Có cho học thử 1h. Mình chỉ học thử 1h, thứ 6 mới học chính thức nên chưa biết sao.
sao k hỏi thầy học xe kia tải cho dễ thi bạn?

Tập Lái
23/1/15
15
0
3
40
Trang Bom
Là sao bạn. Nó đâu có dạy bằng xe tải nào đâu? Mà mình học để chạy đc xe con, tập xe tải sau này chạy xe kia ko đc cũng nhu ko. Rớt thì thi lại có j đâu mà sợ nhỉ?

Hạng B1
12/7/13
65
40
18
Là sao bạn. Nó đâu có dạy bằng xe tải nào đâu? Mà mình học để chạy đc xe con, tập xe tải sau này chạy xe kia ko đc cũng nhu ko. Rớt thì thi lại có j đâu mà sợ nhỉ?
Xe tải dòng kia dưới 3.5T ấy, cũng là b2, nhưng khi thi thì dễ hơn, vì nó đầu bằng, có kính chiếu xuống phía bánh trc, bạn thi thì canh đc lúc dừng chỗ vạch