Chào các bác,
Em có con Smart Roadster chạy tốt, hình em nó trên avatar ạ.
Có điều ko có trợ lực. Em đang tính chế một quả trợ lực điện để de ra vô garage cho nó nhẹ cái cơ tay.
Có bác nào có kinh nghiệm về loại xe này tư vấn giúp em địa chỉ lắp ráp? Giá thành khoảng bao nhiêu ạ?

Tập Lái
4/1/16
45
16
8
33
em nghĩ bác nên chế trợ lực dầu thì dễ hơn .mà cũng dỡ tốn kém.

em nghĩ bác nên chế trợ lực dầu thì dễ hơn .mà cũng dỡ tốn kém.
Mình ko rành lắm về kỹ thuật nhưng theo mình nghĩ trợ lực dầu khó lắp hơn chứ, vì phải lắp 1 cái bơm thủy lực ở bên máy rồi mới dẫn ống dầu qua thước lái. Còn trợ lực điện thì lắp trực tiếp trên trục vô lăng luôn nên gọn nhẹ hơn nhiều.

Hạng D
17/10/13
1.437
11.950
113
con này nhìn giống đời mới mà sao kg trợ lực nhỉ

Tập Lái
4/1/16
45
16
8
33
bác nói cũng có lý .nhưng em toàn chế cho mấy xe trợ lực bằng dầu thôi.chưa chế loại diện bao h.có thể bác mua bộ trợ lực lái diện của xe kia cũng dc.1 bộ nó khoảng 15 củ .chưa tính công lắp .

Tập Lái
4/1/16
45
16
8
33
còn lắp bằng dầu thì phải lắp thêm bơm trợ lưc và thay thước lái khác .bơm thì dẫn dộng bằng dây curoa cũng dc.mà dùng bằng diện cũng dc.loại bằng diện mấy xe mazda hay xài dó.

Hạng B1
24/1/06
66
42
18
Mình ko rành lắm về kỹ thuật nhưng theo mình nghĩ trợ lực dầu khó lắp hơn chứ, vì phải lắp 1 cái bơm thủy lực ở bên máy rồi mới dẫn ống dầu qua thước lái. Còn trợ lực điện thì lắp trực tiếp trên trục vô lăng luôn nên gọn nhẹ hơn nhiều.
Chuẩn ko cần chỉnh.