Tập Lái
28/3/17
11
55
13
HCM
Nhờ các anh chị cho em hỏi nếu mua máy trợ thính cho mẹ em gần 80t thì nên dùng thương hiệu nào ạ, theo tiêu chí mẹ em: gọn, bền và giá tầm trung. Em ở quận 10. Cảm ơn ạ.

Hạng D
14/6/05
1.590
3.924
113
Đồng Nai
Siemens bền rẻ bác ơi.
Lúc trước em mua cho baba loại bỏ túi giá đâu khoảng 3,5 triệu.
Ra khu vực đường Trần Quốc Thảo hoặc google nhé bác.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Bác phải đưa đi thử nhiều lần & nhiều hãng khác nhau cho đến khi vừa ý. Đừng như em

4 năm trước em mua cho ông già 1 cái Siemens 32 chai cho 1 bên tai cũng phải đi chỉnh thường xuyên nhưng cũng ít đeo & bị mất.

2 năm trước mua cho ổng 2 cái cho 2 bên tai (vì nghe tư vấn đeo 2 tai sẽ tốt hơn) tổng cộng gần 60 chai (không nhớ hiệu gì) góc Lý Thái Tổ & Sư Vạn Hạnh, cũng thấy ít đeo. (Chỉ đeo khi cần vì có tiếng tạp âm khó chịu). Nói ông đến cho họ chỉnh nhưng ổng lười đi

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Siemens bền rẻ bác ơi.
Lúc trước em mua cho baba loại bỏ túi giá đâu khoảng 3,5 triệu.
Ra khu vực đường Trần Quốc Thảo hoặc google nhé bác.
Nếu là Quang Đức thì em cũng mua ở đây 4 năm trước, chỗ này hậu mãi tốt, lâu lâu có điện thoại hỏi thăm

Hạng D
9/5/09
3.408
16.069
113
Siemens mà e nhớ đâu có rẻ. Bữa e mua cho bà già hơn 2k bên Mẽo. Để coi lại model gởi bác

Hạng B2
8/2/18
138
5.418
163
Bình Tĩnh
Tư vấn từ người từng cho con đeo máy trợ thính 2 năm đó là...
1. Bác ghé bệnh viện tai mũi họng đo thính lực nếu bác chỉ đặt niềm tin vào đó hoặc ghé Med El (Tòa nhà Địa ốc 10) góc Ngô Gia Tự - Vĩnh Viễn ngay gần nhà bác. Những nơi này có nhiều liệu pháp đo để xác định chính xác mức độ nghe kém của thính lực.
2. Máy trợ thính thì theo em bác có thể mua ngay ở Med El, giá cả thì vô chừng vì tiền nào của đó. Phương pháp lựa chọn là đeo vào nghe trong phòng kín (nói chuyện qua lại với âm lượng vừa đủ như bình thường), xuống dưới đườn đứng ngay cột đèn nói chuyện cũng với cường độ bình thường để kiểm tra khả năng lọc âm của máy trợ thính. Hãy nói với kỹ thuật viên tất cả những thứ làm cho mẹ bác chưa hài lòng (độ ồn âm thanh, độ nhiễu âm thanh... tần số âm thanh gây chói tai hay trầm quá...), kỹ thuật viên sẽ chỉnh trên phần mềm kết nối để hiệu chỉnh lại máy trợ thính. Không nên vội vàng mua ngay, hãy thử qua các loại khác nhau để cảm nhận, hãy quên vấn đề giá cả khi thử máy để tập trung vào các tính năng của máy trợ thính (khả năng lọc và tách âm, khả năng xử lý tần số, mức độ thoải mái khi mang...). Sau khi thử vài lần (có thể quay lại 2 -3 lần chỉ để thử 1 cặp máy)... sau khi cảm nhận rõ ràng mức độ hài lòng của từng loại, lúc đó mới là lúc quyết định nên mua cái nào.
3. Nên đeo 2 bên nếu nghe kém cả 2. Lý do thì cũng na ná như đeo hai bên = nhìn 2 mắt, đeo 1 bên = nhìn 1 mắt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul
O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Em nhầm, em mua ở Med EL góc Ngô Gia Tư & Sư Vạn Hạnh, chứ không phải góc Lý Thái Tổ & Sư Vạn Hạnh

Hạng D
30/6/08
1.505
64.299
113
58
Nhờ các anh chị cho em hỏi nếu mua máy trợ thính cho mẹ em gần 80t thì nên dùng thương hiệu nào ạ, theo tiêu chí mẹ em: gọn, bền và giá tầm trung. Em ở quận 10. Cảm ơn ạ.
Rẻ quá o xài được nhé. Nên cho bác đi để thử xem chứ thấp hơn 15t là rấy khó sử dụng vì tạp âm khá nhiều.
Papa mình mua cái 30 chai về vài bữa bỏ rồi o sử dụng. :)

Tập Lái
20/10/15
11
2
4
34
em cũng đang nghiên cứu định mua máy trợ thính cho bố em mà chưa biết chọn loại nào có bác nào biết loại nào tốt nhất hiện nay chỉ jup e với