Tập Lái
14/5/17
3
9
3
45
Em mới gia nhập diễn đàn xin được thỉnh giáo các bác trước khi xuống tiền. Em thích ở khu Thảo Điền Q2 mà với số tiền 3,5 tỷ không thể mua được đất nền. Em tính trước mắt mua căn chung cư Tropic Garden hoặc Thảo Điền Mastery cho thuê được khoảng 20 triệu rồi đi thuê nhà trong khu Thảo Điền 300 USD/tháng là được 1 phòng trong Villa có sân vườn rồi. Sau đấy chờ có hàng ngon đất nền Q2 mạn An Phú tầm 5x/m2 thì bán chung cư đi mua đất vậy.

Em nhờ các bác so sánh Tropic với Thảo Điền Mastery. Tropic thì rẻ hơn, khoảng 3x/m2 so với Mastery 4x/m2, căn em đang định mua thì đang có hợp đồng cho thuê 20 củ/tháng tính ra tỷ suất so với Mastery cao hơn. Nhưng Mastery thì gần Metro, gần Vincom, đường vào với tiện ích nội khu hoành tráng hơn hẳn Tropic heo hút lẻ loi một góc. Em nghĩ là sau này Đường song hành với Metro xong thì Mastery dễ bán hơn Tropic phỏng ạ.

Tập Lái
3/6/17
1
28
12
30
Em mới gia nhập diễn đàn xin được thỉnh giáo các bác trước khi xuống tiền. Em thích ở khu Thảo Điền Q2 mà với số tiền 3,5 tỷ không thể mua được đất nền. Em tính trước mắt mua căn chung cư Tropic Garden hoặc Thảo Điền Mastery cho thuê được khoảng 20 triệu rồi đi thuê nhà trong khu Thảo Điền 300 USD/tháng là được 1 phòng trong Villa có sân vườn rồi. Sau đấy chờ có hàng ngon đất nền Q2 mạn An Phú tầm 5x/m2 thì bán chung cư đi mua đất vậy.

Em nhờ các bác so sánh Tropic với Thảo Điền Mastery. Tropic thì rẻ hơn, khoảng 3x/m2 so với Mastery 4x/m2, căn em đang định mua thì đang có hợp đồng cho thuê 20 củ/tháng tính ra tỷ suất so với Mastery cao hơn. Nhưng Mastery thì gần Metro, gần Vincom, đường vào với tiện ích nội khu hoành tráng hơn hẳn Tropic heo hút lẻ loi một góc. Em nghĩ là sau này Đường song hành với Metro xong thì Mastery dễ bán hơn Tropic phỏng ạ.
kiểm tra hộp thư nhé bác.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Tropic nhà trần cao thoáng hơn, dễ cho tây thuê hơn mỗi tội vị trí ko ngon bằng, mùa mưa thường xuyên ngập lụt, hàng ngày hay bị kẹt đường.

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Nếu 2 cái này thì em thấy Mas ngon hơn: Kết nối giao thông sẽ tốt hơn khi có Metro, tiện ích tốt hơn, tầm nhìn 3 năm thì Mas sẽ có cơ hội lên giá hơn khi bác bán mua đất.

Hạng D
26/9/09
1.962
6.030
113
cho phép em lái tý nhé
còn thằng The Ascent của hòa Bình nữa , cùng phân khúc, cùng khu, khá chất nhé , yên tĩnh nhẹ nhàng hơn so với bên ngoài XLHN vì phong cách căn hộ resort
căn 2pn tầm 3,1 - 3,3 tỷ
gửi bác vài tấm tham khảo
Nhờ tư vấn mua chung cư khu Thảo Điền Q2:  Mastery hay Tropic Garden - chọn TSLN hay thanh khoản Nhờ tư vấn mua chung cư khu Thảo Điền Q2:  Mastery hay Tropic Garden - chọn TSLN hay thanh khoản Nhờ tư vấn mua chung cư khu Thảo Điền Q2:  Mastery hay Tropic Garden - chọn TSLN hay thanh khoản Nhờ tư vấn mua chung cư khu Thảo Điền Q2:  Mastery hay Tropic Garden - chọn TSLN hay thanh khoản Nhờ tư vấn mua chung cư khu Thảo Điền Q2:  Mastery hay Tropic Garden - chọn TSLN hay thanh khoản

Tập Lái
4/6/17
5
9
3
29
Tropic đi, masteri lỡ nó phọt lên nữa thì chẳng ai dám thuê!

cđt họ xử lý nhanh gọn rồi bác ơi mà cũng có phải tại bên Mas đâu, cũng dân mình hại nhau làm nghẹt đường ống thôi

Hạng D
11/1/09
3.654
7.442
113
nơi xa lắm
cđt họ xử lý nhanh gọn rồi bác ơi mà cũng có phải tại bên Mas đâu, cũng dân mình hại nhau làm nghẹt đường ống thôi
Vậy là do anh chủ nhà à? Tội ảnh nhỉ? May nhờ cđt làm phước đi dọn dùm.
Anh chủ nhà ko biết mang ơn cđt ban phước, mà còn đem lên fb rêu rao.

Tập Lái
4/6/17
5
9
3
29
Vậy là do anh chủ nhà à? Tội ảnh nhỉ? May nhờ cđt làm phước đi dọn dùm.
Anh chủ nhà ko biết mang ơn cđt ban phước, mà còn đem lên fb rêu rao.

Bác hiểu lầm rồi. Ý mình là nhà dưới thi công làm nghẹt nhà trên đó.

• Like
Reactions: Aron_Truong