Tập Lái
27/7/16
38
29
18
Nhờ tư vấn mua xe Chevrolet Captiva Revv

Chào các bác trên diễn đàn OS ! gia đình em đang có nhu cầu mua 01 em SUV 5 - 7 chỗ dưới 1 tỷ vì nhu cầu gia đình hay đi xa (Nhà bố mẹ Lào Cai, em ở HN, quê ngoại Hải Dương, quê nội Nam Định) em đang lăn tăn quá Ford Ecosport giá rẻ nhưng cảm quan thấy hơi xấu và nhỏ với lại em ko thích cái lốp đằng sau, Hyundai Creta thì ổn nhưng phanh tang trống không cruise control, CX5 CRV, Santafe, Tucson, thì giá cao không với tới ![pagebreak][/pagebreak]

Tìm hiểu mãi thì thấy em Cheverlet Captiva 2016 giá 879tr khuyến mại 24 triệu còn 855 triệu hơn Creta máy dầu có 15tr mà option hơn nhiều lại 07 chỗ, bác nào có kinh nghiệm về dòng này tư vấn em với ! em thích mà nhiều người quen vào cứ chê bai tốn xăng với hay hỏng phụ tùng đắt ! vì là lái mới, lần đầu mua xe cho gia đình nên mong các bác tư vấn giúp về em này ! Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc và tư ván giúp em !

Nhân tiện em em ở Hà Nội, bác Sêu nào báo giá cho em thấp hơn cái giá Web 879 - 24 để em nâng cấp giàn lạnh phía sau với ! Cảm ơn các bác !

Hạng B2
21/9/13
126
81
28
Cùng dòng với em này thì cụ cũng nên so sánh thêm em kia new sorento , với em này thì nghe mọi người nói là đi tiết kiệm xăng hơn, với giá lăn bánh so với 2 em thì tầm khoảng 1 tỷ
Với Cap Rev thì chắc phải lắp thêm cái điều hòa sau, dán kinh, bảo hiểm thân võ v..v tính ra cũng gần 1 tỷ rồi
Vói sorento thì chỉ cần thêm cái cảm biến áp suất lốp 5 tr là 2 em bằng sau y chang luôn

Nếu bác ko thích sorento sẵn rồi thì múc luôn em caprev này trong tầm giá khỏi lăn tăn vì e thấy cũng chả có em nào hơn so với em này ở thời điểm bây giờ

Còn nếu có tiền từ 1,2 tỷ trở lên chắc có nhiều lựa chọn Santafe, Isuzu Mux, Nissan Xtrail v.v.

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Bác nên mua xe 7 chỗ vì đôi lúc 6-7 người mới thấy sự lợi hại của 7 chỗ, không thừa đâu. Bác cứ mạnh dạn quất em Chev này ... làm chuột bạch đi. Đùa chứ mấy bài đánh giá trước thấy khá tốt mà.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 508027
Chào các bác trên diễn đàn OS ! gia đình em đang có nhu cầu mua 01 em SUV 5 - 7 chỗ dưới 1 tỏi vì nhu cầu gia đình hay đi xa (Nhà bố mẹ Lào Cai, em ở HN, quê ngoại Hải Dương, quê nội Nam Định) em đang lăn tăn quá ecosport giá rẻ nhưng cảm quan thấy hơi xấu và nhỏ với lại em ko thích cái lốp đằng sau, Creta thì ổn nhưng phanh tang trống không cruise control, CX5 CRV, Santafe, Tucson, thì giá cao ko với tới ![pagebreak][/pagebreak]

Tìm hiểu mãi thì thấy em Cheverlet Captival 2016 giá 879tr khuyến mại 24 triệu còn 855 triệu hơn Creta máy dầu có 15tr mà option hơn nhiều lại 07 chỗ, bác nào có kinh nghiệm về dòng này tư vấn em với ! em thích mà nhiều người quen vào cứ chê bai tốn xăng với hay hỏng phụ tùng đắt ! vì là lái mới, lần đầu mua xe cho gia đình nên mong các bác tư vấn giúp về em này ! Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc và tư ván giúp em ![pagebreak][/pagebreak]

Nhân tiện em em ở HN bác Sêu nào báo giá cho em thấp hơn cái giá Web 879 - 24 để em nâng cấp giàn lạnh phía sau với ! Cảm ơn các bác !
Bác hỏi nhưng em không dám nói nhiều vì ảnh hưởng đến người khác nhưng em từng đi Cap và từng ra vào hãng để sửa chữa, nên xin nói là bác hãy suy nghĩ thật kỹ khi mua Cap.

Hạng C
8/7/13
608
15.485
93
Cho nhận xét như sau:
_Body ổn, da dẻ tốt, cứng cáp ko dễ thụng móp.
_Tiêu hao nhiên liệu cao hơn 1 tí so vs mấy e bình dân cùng loại do thiết kế khung nặng (tuy nhiên tính ra cũng chả hao nếu so về giá bán vì nó rẻ hơn)
_Dòng của GM hay bị dàn lạnh trục trặc và nhiều a/e cũng than phiền vấn đề này (chắc do xứ nó lạnh sẵn nên ko chăm chút vụ này lắm)
_Option bao la, hệ thống an toàn tốt và đầy đủ.Hàng US nên cũng tương đối và thực dụng.
_Khung nặng nên chạy đầm xe

Phía trên là cách đánh giá khách quan chung. Và theo như tiêu chí của bác thì mua xe gia đình. Vậy thì thích chiếc nào cứ ra Salon leo lên rồi cảm nhận thôi, ko cần phải lăn tăn lắm.
Vì với bản thân mình, chạy kiểu gia đình thì ngoài xe Tàu ra, chả có chiếc nào nó hư hỏng nổi nếu cứ bảo dưỡng định kì, đúng hạn, và chính xác theo những gì ghi trong sách hướng dẫn của hãng là đc.

Khỏi cần lên đây nghe mấy a lái đò lái ghe lái xe bơm vá chi cho mệt và nhức đầu :D

P/s: né mấy con Toy ra hết trừ phi muốn kinh doanh hay có tư tương sẽ bán lại xe :)

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
Cùng dòng với em này thì cụ cũng nên so sánh thêm em kia new sorento , với em này thì nghe mọi người nói là đi tiết kiệm xăng hơn, với giá lăn bánh so với 2 em thì tầm khoảng 1 tỷ
Với Cap Rev thì chắc phải lắp thêm cái điều hòa sau, dán kinh, bảo hiểm thân võ v..v tính ra cũng gần 1 tỷ rồi
Vói sorento thì chỉ cần thêm cái cảm biến áp suất lốp 5 tr là 2 em bằng sau y chang luôn

Nếu bác ko thích sorento sẵn rồi thì múc luôn em caprev này trong tầm giá khỏi lăn tăn vì e thấy cũng chả có em nào hơn so với em này ở thời điểm bây giờ

Còn nếu có tiền từ 1,2 tỷ trở lên chắc có nhiều lựa chọn Santafe, Isuzu Mux, Nissan Xtrail v.v.
Có lần hồi tháng 6 e di coi Revv thì Sale nói dán kính sẵn nha bác. bh thân vỏ thì Revv hay Sorento cung phải mua mà. neu bác chủ đi 5 người là chủ yếu (thỉnh thoảng mới nhét 6-7 người) thì ko cần thêm dàn lạnh (nhưng e vẫn refer lắp thêm cho cái xứ nhiệt đới :D ).
Cá nhân e thì em thấy Revv khá ok đó bác (lần đó Sale báo giá em là nhỉnh hơn 900 1 chút, em ở SG :D)