Hạng B2
5/9/20
325
2.852
93
Làm con su cóc vừa chạy vừa luyện vừa học hỏi nhiều thứ

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chơi luôn!! Tìm altis 2003 hay corolla 2001 hay vitara gì đấy.. lanh quanh kiểu như vậy vui chơi lấy kinh nghiệm hỏng đến đâu sửa đến đó khỏi lo nghĩ. Có xe cỏ sẽ muốn có xe ngon mà thêm động lực lao động nha anh. Chúc anh vui :):)

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
View attachment 2578964

Mến chào các Bro của Ô tô Sài Gòn.

Em tham gia diễn đàn nay gần chục năm. chưa có nhiều hoạt động trên đây, chỉ có đọc, xem và thèm thuồng thôi.
Vùng của em cũng kinh tế chậm phát triển, nhỏ ( TX. Ninh Hòa- Khánh Hòa) nên tiền để dành không thấm vào đâu, vẫn chưa mơ được con xe nào,
Thấy giá xe nước bạn mà thèm.
Mơ ước thì có nhưng, cưới vợ, mua đất, dựng nhà, nuôi con với đồng lương ít ỏi (10 củ/ tháng) khiến mơ mộng 1 con xe che nắng mưa cũng kéo dài mấy năm nay.
Do bản thân cũng gà mờ, xuất thân lại cùi mía quá nên đầu tư đâu thất bại đó.
Giờ vẫn còn nợ ngân hàng tầm 350 củ.

Nhưng nói vậy chứ máu cũng rất nóng, độ này mưa gió thất thường, đang chở con đi học thì mưa, con hỏi sao bố không mua ô tô đi cho khỏi mưa, nghe mà cay cay. Với lại dịch bệnh nguy hiểm, khó có chiều hướng giảm.
Nay để dành cũng được 100 củ, chưa trả cho ngân hàng vội ( hy vọng mấy bạn ngân hàng không đọc được bài này :D ), Làm liều, tính mua xe mà phân vân.

Mua con Fadil mới 400 củ trả góp hàng tháng hay kiếm mua xe cũ của cá nhân nào lên đời bán lại (mua cá nhân ai đâu cho trả góp :D, cách này khó)
Kinh nghiệm còn non kém trong tài chính quá nên chưa thông suốt, tính toán được.
Không biết còn có cách nào khác có xe đi không , nên nhờ các bác cho e tý chút ý kiến.

Hoàn cảnh nên các bác thông cảm đừng ném đá.
Nếu có cách thì bày em, để e có động lực cố gắng, không thì các bác bỏ qua cho em nhé!
Em được cái thật thà, có gì nói đó. Nhưng cũng cầu tiến. Nhờ các bro chỉ dạy.
Em cảm ơn!
350 củ trả lãi thì thu nhập hàng tháng phê rồi. Xóm tôi lâu lắm rồi, thời xe 2b mà chiếc Future còn mơ ước. Có chị giáo viên, đi dạy cũng gần nhà, công việc ông xã cũng có. Thế là phong trào vay ngân hàng mua hàng tiêu dùng....mua 2 chiếc Honda Phiêu Chờ second hand, máy tập chạy bộ, lau nhà 360 độ....bla, bla,...thế là mỗi năm đáo hạn...là đưa cổ cho Vay Nóng nó cứa...chỉ 3 lần đáo hạn...là bay cái nhà nho nhỏ đang ở....hic

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Thu nhập có 10tr thì ai mà cho vay khi đang nợ 350tr kia, trừ phi bên cho vay muốn luộc cái nhà ngay từ đầu.
Xóm mình có tay cho vay từ đời mẹ đến đời con...có nhiều nhà lắm...nhà có được từ siết nợ. Con nợ mà lãi + vốn mà đạt 50% giá trị nhà. Là thối thêm tiền cho con nợ...lấy nhà.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
View attachment 2578964

Mến chào các Bro của Ô tô Sài Gòn.

Em tham gia diễn đàn nay gần chục năm. chưa có nhiều hoạt động trên đây, chỉ có đọc, xem và thèm thuồng thôi.
Vùng của em cũng kinh tế chậm phát triển, nhỏ ( TX. Ninh Hòa- Khánh Hòa) nên tiền để dành không thấm vào đâu, vẫn chưa mơ được con xe nào,
Thấy giá xe nước bạn mà thèm.
Mơ ước thì có nhưng, cưới vợ, mua đất, dựng nhà, nuôi con với đồng lương ít ỏi (10 củ/ tháng) khiến mơ mộng 1 con xe che nắng mưa cũng kéo dài mấy năm nay.
Do bản thân cũng gà mờ, xuất thân lại cùi mía quá nên đầu tư đâu thất bại đó.
Giờ vẫn còn nợ ngân hàng tầm 350 củ.

Nhưng nói vậy chứ máu cũng rất nóng, độ này mưa gió thất thường, đang chở con đi học thì mưa, con hỏi sao bố không mua ô tô đi cho khỏi mưa, nghe mà cay cay. Với lại dịch bệnh nguy hiểm, khó có chiều hướng giảm.
Nay để dành cũng được 100 củ, chưa trả cho ngân hàng vội ( hy vọng mấy bạn ngân hàng không đọc được bài này :D ), Làm liều, tính mua xe mà phân vân.

Mua con Fadil mới 400 củ trả góp hàng tháng hay kiếm mua xe cũ của cá nhân nào lên đời bán lại (mua cá nhân ai đâu cho trả góp :D, cách này khó)
Kinh nghiệm còn non kém trong tài chính quá nên chưa thông suốt, tính toán được.
Không biết còn có cách nào khác có xe đi không , nên nhờ các bác cho e tý chút ý kiến.

Hoàn cảnh nên các bác thông cảm đừng ném đá.
Nếu có cách thì bày em, để e có động lực cố gắng, không thì các bác bỏ qua cho em nhé!
Em được cái thật thà, có gì nói đó. Nhưng cũng cầu tiến. Nhờ các bro chỉ dạy.
Em cảm ơn!
Đối diện nhà em, nhà 3 tấm, cất xong lâu nay còn nợ anh em dòng họ, ngân hàng mỗi nơi 1 ít. Đầu năm rồi chơi con Fortuner AT....cuối năm, giao nhà người khác. Giờ xe không biết còn không. Hic...sỉ diện lém bác àh. Chơi cho bằng em bằng chị.

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Xóm mình có tay cho vay từ đời mẹ đến đời con...có nhiều nhà lắm...nhà có được từ siết nợ. Con nợ mà lãi + vốn mà đạt 50% giá trị nhà. Là thối thêm tiền cho con nợ...lấy nhà.
Thì cũng là 1 dạng tích luỹ tư bản mà.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa