Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Chủ thớt đã nhấn là Fadil với số tiền ban đầu là 100tr, mấy anh cứ nói xe này xe nọ quài không trúng ý gì cả .
p/s: Fadil nay lăn bánh ở HCM nhiêu tiền anh chủ thớt ? Tất cả các bản luôn. Em cũng đang có 100tr mà không biết biết làm gì. Vios cũng thấy đang khuyến mãi dữ lắm.

Hạng B2
6/7/17
390
421
88
37
Xe là phương tiện đi lại thuận tiện và an toàn, nếu bác chủ thấy hợp lý cứ chốt. Còn gồng gánh được thì mua coi như trải nghiệm, nếu ko được thì bán đi lỗ chút coi như dùng thử. Vay rồi cày trả dần dần cũng hết nợ, còn nếu an chắc mặc bền thì biết khi nào mới có xe.

Hạng F
29/10/16
11.500
21.747
113
Pháp
Xe là phương tiện đi lại thuận tiện và an toàn, nếu bác chủ thấy hợp lý cứ chốt. Còn gồng gánh được thì mua coi như trải nghiệm, nếu ko được thì bán đi lỗ chút coi như dùng thử. Vay rồi cày trả dần dần cũng hết nợ, còn nếu an chắc mặc bền thì biết khi nào mới có xe.
Em thì nghĩ khác, nó là nô lệ của mình, vì nớ mà mình đở bụi, ô nhiểm, tai nạn cũng không giống như 2B, thoải mái, Và nhất là nó là phương tiện cho mình ... kiếm tiền. Em không nghĩ nó là tiêu sản, nếu không có nó thì đúng là mình ... tiêu thiệt:):):) làm sao tiền kiếm hàng tháng trả nợ cho nó chừng 1/5 số lương là cứ mua . Thân !

• Like
Reactions: handobang
Hạng B2
18/2/21
277
2.231
93
Hàng xóm em mua con xe ô tô cũ 50tr, chỉ đi từ nhà đến cơ quan, chở con đi học, tránh mưa nắng. Tất nhiên không dám đi xa.
Nếu bác máu rồi mà không muốn thêm nợ thì mua xe cũ. Còn máu nữa thì làm thôi, đừng hỏi ai cả. Vì hỏi xong lại tụt mood hoặc tự ái lại chả mua được. Lỡ không kiềm chế được lại mặt nặng mày nhẹ với vợ con. Bác vay thì bác trả, chứ ai trả thay được. Trả hết nổi thì bán xe đi trả, em thấy mùa dịch này nhiều người làm vậy rồi.

Hạng B1
16/4/17
65
1.684
83
Bác vào mấy group facebook hội nhóm fadil họ bán lại xe của chương trình Nghệ Tĩnh; Hải Phòng nhiều lắm, xe mới tính mà giá rẻ hơn nhiều. Như em đây mua xong thuế má, đăng ký, đăng kiểm tính tổng hết 315tr. Xe lâu dài em ko biết nhưng hiện tại em đi thì rất đầm, chắc chắn, hơn hẳn mấy con moning, i10.

Tập Lái
6/11/20
17
5
3
em cũng như bác chủ đây, vốn có 100 củ, đang nợ tiền xây nhà cửa 300tr (ko mất lãi) nhưng vẫn quất con fadil mới tinh 380tr lăn bánh, lương cứng 10tr/tháng, doanh số thì lấy theo quý trung bình thấp nhất 15tr/th. em vay 230 thôi, vì số lẻ 50tr kia xoay đc. lúc đầu nghĩ con xe là tiêu sản, em ở chung cư đc cái chỗ em ở là khu tự trị, xe vứt dưới đường đc, nếu cần bảo vệ trông trên vỉa hè thì mất 700k/tháng, cho vào nhà xe thì 1 củ, em thì cứ vứt vỉa hè chả cần trông nên ko mất phí. mua con xe về cảm thấy mình thoải mái hơn, công việc cần đi đâu là đi luôn ko tính toán về xe cộ, gặp khách hàng cũng thấy mình sạch sẽ, sáng sủa hơn nên dễ được lòng KH và nhanh ký hợp đồng hơn. trước đi gặp khách hàng đi xe máy đến nơi mặt tái mét vì nắng, bụi mệt đầu óc ko minh mẫn....cảm thấy có khả năng thì múc đi bác, mua cho mình ko cần mua cho ai cả nên ko cần nghe người khác nhé, cú coi con xe nó là con trâu đi cày bác chủ ạ, nó sẽ đẻ ra tiền nếu biết tận dụng
bạn viết hay quá, thêm động lực cho những ai chưa quyết mua xe .... thank

Tập Lái
6/11/20
17
5
3
Bác vào mấy group facebook hội nhóm fadil họ bán lại xe của chương trình Nghệ Tĩnh; Hải Phòng nhiều lắm, xe mới tính mà giá rẻ hơn nhiều. Như em đây mua xong thuế má, đăng ký, đăng kiểm tính tổng hết 315tr. Xe lâu dài em ko biết nhưng hiện tại em đi thì rất đầm, chắc chắn, hơn hẳn mấy con moning, i10.
em thấy nhiều kênh bán xe fadil chương trình Hải Phòng, bản base lăn bánh loanh quanh cũng phải 350tr - 360tr

Hạng B1
7/1/20
85
26
18
Xe là tiêu sản nên em nghĩ dịch này nếu thiếu nhiều quá thì bác đợi khi có nhiều xèng hơn hãy mua. Vay bank mùa dịch này mà cv có biến động gì thì oải lắm

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Cách đây 4 năm em về quê ăn tết, thằng bạn em nó mới mua 1 xe cũ giá gần trăm, nó hồ hồ chở mấy thằng đi đền Gióng. Lên tới nửa dốc xe tậm tịt ko đi đc. 3 thằng trên xe phải xuống đẩy xe cả nửa km.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa