Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Xin các Bác tư vấn từ Tô Vĩnh Diện khi đèn xanh mình muốn băng qua quốc lộ 1K rẻ vào Trần Hưng Đạo, (bên góc phía quốc lộ 1K Trần Hưng Đạo đèn đang đỏ) khi đó:

1 mình được băng qua luôn.
2 minh vào quốc lộ 1K rồi đợi đèn xanh mới được rẻ vào .
Cám ơn các Bác đã xem và tư vấn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Quốc lộ 1K mà bác cứ nói xa lộ Hà nội nên chẳng ai hiểu gì cả.
Đường này tôi chỉ đi về SG-BH theo QL1K nên không chắc câu hỏi của bác, tuy nhiên mình có thể suy luận:
Từ ngã 3 TVD ra QL1K có đèn tín hiệu giao thông, khi bác rẽ phải đến ngã 3 cạnh đó để rẽ trái vào THĐ, nếu không có đèn tín hiệu thì cứ rẽ tiếp, hình dung đây là 1 ngã 4 lệch. Nếu rẽ tới ngã 3 vào THĐ có đèn thì phải tuân thủ hiệu lệnh đèn.
Xem ảnh thì giống như bố trí đèn tín hiệu ở đây theo kiểu ngã 4 lệch.
Nhờ tư vấn qua giao lộ Tô Vĩnh Diện cắt Xa Lộ Hà Nội vào Trần Hưng Đạo

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Anh từ Tô Vĩnh Diện rẽ phải , ra Quốc Lộ 1 K ( không phải xa lộ Hà Nội ) ,
Gặp ngã 3 Cây Lơn .

Anh đợi đèn đỏ phía ngược lại sáng thì anh rẽ trái vào Trần Hưng Đạo .
( Đồng nghĩa lúc đó đèn xanh cho các xe từ Trần Hưng Đạo ra QL1K )

Ngã 3 này chỉ có 2 trụ đèn tín hiệu thôi .
1 đèn từ Dĩ An ra QL1K ( đèn trên đường Trần Hưng Đạo )
1 đèn Trên QL1K từ trạm thu phí cũ ( chợ Đông Hòa ) hướng về SG .

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Quốc lộ 1K mà bác cứ nói xa lộ Hà nội nên chẳng ai hiểu gì cả.
Đường này tôi chỉ đi về SG-BH theo QL1K nên không chắc câu hỏi của bác, tuy nhiên mình có thể suy luận:
Từ ngã 3 TVD ra QL1K có đèn tín hiệu giao thông, khi bác rẽ phải đến ngã 3 cạnh đó để rẽ trái vào THĐ, nếu không có đèn tín hiệu thì cứ rẽ tiếp, hình dung đây là 1 ngã 4 lệch. Nếu rẽ tới ngã 3 vào THĐ có đèn thì phải tuân thủ hiệu lệnh đèn.
Xem ảnh thì giống như bố trí đèn tín hiệu ở đây theo kiểu ngã 4 lệch.
View attachment 2662654
Dạ em cám ơn Bác. Mong sớm có dịp gặp Bác ở Đà Lạt. Kính chúc Bác cùng gia đình Sức Khoẻ Bình An nhé.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Anh từ Tô Vĩnh Diện rẽ phải , ra Quốc Lộ 1 K ( không phải xa lộ Hà Nội ) ,
Gặp ngã 3 Cây Lơn .

Anh đợi đèn đỏ phía ngược lại sáng thì anh rẽ trái vào Trần Hưng Đạo .
( Đồng nghĩa lúc đó đèn xanh cho các xe từ Trần Hưng Đạo ra QL1K )

Ngã 3 này chỉ có 2 trụ đèn tín hiệu thôi .
1 đèn từ Dĩ An ra QL1K ( đèn trên đường Trần Hưng Đạo )
1 đèn Trên QL1K từ trạm thu phí cũ ( chợ Đông Hòa ) hướng về SG .
Cám ơn Bác nhé em ở Cần Thơ không rành đường chụp map thấy nó ghi xa lộ hà nội. Em đưa con lên đi học ,thấy giao lộ lệch nên lăn tăn . Kính chúc Bác cùng gia đình Sức Khoẻ Bình An nhé. Trân trọng.

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Cám ơn Bác nhé em ở Cần Thơ không rành đường chụp map thấy nó ghi xa lộ hà nội. Em đưa con lên đi học ,thấy giao lộ lệch nên lăn tăn . Kính chúc Bác cùng gia đình Sức Khoẻ Bình An nhé. Trân trọng.
Cảm ơn anh nha .
Chúc anh và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc .

• Love
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
16/10/06
1.541
9.815
113
sites.google.com
Haha, người ta hỏi thiệt tình mà anh cứ chỉ sao cho mất tiền =))
Này e nói thiệt mà, cả đoạn ql1k đoạn bình dương ko có c.a. Về tới cầu vượt linh xuân hoặc qua cầu hóa an vào BH mới có công an, nên thích chạy sao chạy miễn ko ảnh hưởng người khác là dc, kkk. Vợ mình dân BH nên đường này mình đi thường lắm. Lần đầu đi ko biết qua 2 trạm thu phí mất 20k, nó ko thèm hướng dẫn tiếng nào, sau này mới biết 1 vé qua dc 2 trạm, rồi sau nữa là nó dẹp trạm luôn.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Này e nói thiệt mà, cả đoạn ql1k đoạn bình dương ko có c.a. Về tới cầu vượt linh xuân hoặc qua cầu hóa an vào BH mới có công an, nên thích chạy sao chạy miễn ko ảnh hưởng người khác là dc, kkk. Vợ mình dân BH nên đường này mình đi thường lắm. Lần đầu đi ko biết qua 2 trạm thu phí mất 20k, nó ko thèm hướng dẫn tiếng nào, sau này mới biết 1 vé qua dc 2 trạm, rồi sau nữa là nó dẹp trạm luôn.
Mấy vụ 1 vé 2 trạm, mình cũng chẳng biết...thấy lạ lạ.....sao nhiều vé còn dư 1 phần kiểm soát....hihi