Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Dear các Bác !
Em dự kiến có một chuyến du lịch cả nhà 2 lớn - 2 nhỏ đi từ Sài Gòn ra Huế. Tổng thời gian là 9 ngày. Mà lần đầu mới đi xa như thế này nhờ các bác tư vấn dùm. Em dự định như sau:
I. Chiều đi:
1. Sài Gòn - Nha Trang: Nghỉ tại Nha Trang 1 đêm.
2. Nha Trang - Hội An: Nhỉ tại Hội An 1 đêm
3. Hội An - Huế.
II. Chiều về:
1. Huế - Kontum: nghỉ lại 1 đêm
2. Kontum - Buôn Mê: Nghỉ lại 1 đêm
3. Buôn Mê - Sài Gòn.
Em có tổng 9 ngày cả đi lẫn về. Huế sẽ ở lại 2-3 ngày do có người nhà ở Huế.
vậy các bác tư vấn dùm em là :
1. Mong muốn là du lịch cho các bé. ( một bé 11 tuổi, 1 bé 5 tuổi). vậy trên quá trình đi như vậy có ghé các điểm thăm quan nào hay ho.
2. Hành trình vậy có ổn không?
3. Ngân sách em dự kiến khoảng 30 triệu có đủ không?
4. Đi trên đường cần lưu ý điều gì không.
Cám ơn các bác nhiều.
Nhờ tư vấn Sài Gòn - Huế hè 2020---9 ngày.

Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
Hi Bác,
Em thì đang lên kế hoạch 18/07 mới thực hiện chuyến đi SG(Gò Vấp) - Huế(Kim Long) . Gia đình đi 3 người, thời gian 9 ngày. Đi về em đều tính đi QL1 hết. Em đang dự tính:
Nhờ tư vấn Sài Gòn - Huế hè 2020---9 ngày.
Ngày 1: SG-Quy Nhơn | Sáng 4g xuất phát
Ngày 2: Quy Nhơn-Hội An | Tầm 11g xuất phát
Ngày 3: Hội An - Huế | thư thả mà đi.

Em chưa tính chiều về đi như thế nào, mà chiều về em có 2 ngày T7 à CN để vô đến SG.

Có chi bác chia sẽ kinh nghiệm với nhé! Em lần đầu đi xa.

Thanks!

Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Hi Bác,
Em thì đang lên kế hoạch 18/07 mới thực hiện chuyến đi SG(Gò Vấp) - Huế(Kim Long) . Gia đình đi 3 người, thời gian 9 ngày. Đi về em đều tính đi QL1 hết. Em đang dự tính:
View attachment 2242624
Ngày 1: SG-Quy Nhơn | Sáng 4g xuất phát
Ngày 2: Quy Nhơn-Hội An | Tầm 11g xuất phát
Ngày 3: Hội An - Huế | thư thả mà đi.

Em chưa tính chiều về đi như thế nào, mà chiều về em có 2 ngày T7 à CN để vô đến SG.

Có chi bác chia sẽ kinh nghiệm với nhé! Em lần đầu đi xa.

Thanks!
Mình cũng dự định đi đúng ngày như bạn. Lộ trình giống nhau luôn . Có khi nào kết bạn đi ới nhau cho vui.

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Hay thật nhà em cũng đang lên lộ trình SG - Đà Nẵng đúng 9 ngày luôn. Lúc đầu dự kiến 6-14/7 nhưng lại vướng trẻ con thi HK2; tuần sau đón thì vk em vướng teambuilding với cộng ty nên khả năng cao sẽ là tuần cuối tháng 7 và đầu tháng 8.
Hóng chia sẻ của các bác đi trước.
Lộ trình dự kiến của em:
Ngày 1 SG - Tuy Hoà 550km xp 4h ăn trưa quán Cây Dừa QL1, Cam Ranh, Khánh Hoà; tối nghỉ Tp Tuy Hoà
Ngày 2 Tuy Hoà - Hội An 400km xp 9h thăm Kỳ Co, ăn trưa Quy Nhơn; tối nghỉ Hội An
Ngày 3 Hội An
Ngày 4 Hội An - Đà Nẵng
Ngày 5 ĐN - Huế thăm đèo Hải Vân tối có thể cắm trại bãi Tân Cảnh Viên thử hoặc về ĐN ngủ
Ngày 6 ĐN - Quảng Ngãi - Pleiku
Ngày 7 Pleiku - Măng Đen hoặc BMT
Ngày 8,9 về SG

Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Hay thật nhà em cũng đang lên lộ trình SG - Đà Nẵng đúng 9 ngày luôn. Lúc đầu dự kiến 6-14/7 nhưng lại vướng trẻ con thi HK2; tuần sau đón thì vk em vướng teambuilding với cộng ty nên khả năng cao sẽ là tuần cuối tháng 7 và đầu tháng 8.
Hóng chia sẻ của các bác đi trước.
Lộ trình dự kiến của em:
Ngày 1 SG - Tuy Hoà 550km xp 4h ăn trưa quán Cây Dừa QL1, Cam Ranh, Khánh Hoà; tối nghỉ Tp Tuy Hoà
Ngày 2 Tuy Hoà - Hội An 400km xp 9h thăm Kỳ Co, ăn trưa Quy Nhơn; tối nghỉ Hội An
Ngày 3 Hội An
Ngày 4 Hội An - Đà Nẵng
Ngày 5 ĐN - Huế thăm đèo Hải Vân tối có thể cắm trại bãi Tân Cảnh Viên thử hoặc về ĐN ngủ
Ngày 6 ĐN - Quảng Ngãi - Pleiku
Ngày 7 Pleiku - Măng Đen hoặc BMT
Ngày 8,9 về SG
Hóa ra cũng có vài anh em cùng lộ trình. Cám ơn bạn chia sẻ, mình tham khảo thêm hành trình của bạn

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Hóa ra cũng có vài anh em cùng lộ trình. Cám ơn bạn chia sẻ, mình tham khảo thêm hành trình của bạn
Ngày đầu còn xung nên em tính tranh thủ đạp xa xa chút, ngày 2 tận dụng khúc cao tốc Quảng Ngãi Đà Nẵng 150km nên chạy túc tắc với tham quan 1 vài chỗ. Em thích không khí Hội An hơn là Đà Nẵng nên ưu tiên 3 ngày 2 đêm chơi ở Hội An.
ĐN, Huế em đi rồi nên chỉ lướt lại 1 vài điểm mới và cái chính là muốn trải nghiệm lại Hải Vân quan.
Lượt về em vẫn tận dụng hết cao tốc ĐNQN rồi ghé Măng Đen 1 đêm chơi cho biết rồi về BMT và SG kết thúc lộ trình

Hạng B1
18/10/12
69
265
53
45
TPHCM
www.vietlifetravel.com.vn
Dear các Bác !
Em dự kiến có một chuyến du lịch cả nhà 2 lớn - 2 nhỏ đi từ Sài Gòn ra Huế. Tổng thời gian là 9 ngày. Mà lần đầu mới đi xa như thế này nhờ các bác tư vấn dùm. Em dự định như sau:
I. Chiều đi:
1. Sài Gòn - Nha Trang: Nghỉ tại Nha Trang 1 đêm.
2. Nha Trang - Hội An: Nhỉ tại Hội An 1 đêm
3. Hội An - Huế.
II. Chiều về:
1. Huế - Kontum: nghỉ lại 1 đêm
2. Kontum - Buôn Mê: Nghỉ lại 1 đêm
3. Buôn Mê - Sài Gòn.
Em có tổng 9 ngày cả đi lẫn về. Huế sẽ ở lại 2-3 ngày do có người nhà ở Huế.
vậy các bác tư vấn dùm em là :
1. Mong muốn là du lịch cho các bé. ( một bé 11 tuổi, 1 bé 5 tuổi). vậy trên quá trình đi như vậy có ghé các điểm thăm quan nào hay ho.
2. Hành trình vậy có ổn không?
3. Ngân sách em dự kiến khoảng 30 triệu có đủ không?
4. Đi trên đường cần lưu ý điều gì không.
Cám ơn các bác nhiều.
View attachment 2242328
Lúc đầu em cũng dự tính đi giống bạn. Nhưng sợ 2 F1 ngồi xe 2 ngày đầu mệt quá, nên mới hỏi thử VMB. Và quyết định thay đổi lịch trình chút.
D1: Sgn-Phú Yên (độc hành)
D2: Phú Yên- Sân bay Đà Nẵng ( rướt 3 mẹ con bay ra)
D3: Danang-Huế
D4: Huế-Quảng Binh- Huế (dự kiến mua tour)
D5: Huế- Bana-Danang
D6: Danang
D7:Danang - Quy Nhon
D8:Quy Nhon- Phu Yên
D9:phu Yen - sgn
Vmb Vietjet đi danang em mới book 650k/ng.
Nhờ mấy anh giúp xem chỗ nào đi hay và đẹp

• Like
Reactions: uvhnaht
Tập Lái
6/7/20
32
41
18
Khéo có thì ấm thôi các bác, hồi tháng 01/2020 nhà mình 2VC+3 con đi+ về SG-HUE trong 6 ngày bằng oto, chi phí hết tầm 20tr

• Like
Reactions: uvhnaht