Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Gửi các bác,

Kevin dự định lễ 29/12 - 1/01/08 - sẽ đi Saigon - Hoi an - Saigon - vì người bạn cho 1 voucher - miễn phí tại Riverside Resort - biết rằng đi máy bay sẽ nhanh hơn - nhung bản tính lại thích được tận hưởng vẻ đẹp của Vietnam - nen muốn đi bằng Honda Civic.

Có bác nào đã từng "chinh phục" đường này chưa?
Đang rất cần tư vấn và lời khuyên của các bác - Urgent nhe!

Vì nếu các bác nói NO - thì mình sẽ book vé máy bay ngay.

Trân trọng,

Merry X'mas and wonderful happy new year to HD Civic club!

Kevin
0903 863777

Nếu được rất mong nhận góp ý qua email : [email protected]

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
RE: Nho tu van - Saigon - Danang - Hoian - Sg

Vậy là bác đi 4 ngày, do đó nên đi 1 mạch từ SG - HA (o nghĩ lại qua đêm). Nhưng trong điều kiện bác phải đi thêm 2, 3 người, nếu trong đó có người biết lái nữa thì tốt. Thời gian đi thì sáng sớm bác khởi hành từ SG theo QL1, đến địa phận Quảng Nam - bưu điện Vĩnh Điện bác rẻ phải theo đường Điện Nam mà vô Hội AN. Trên đường đi, ăn uống như thế nào thì bác nên lục lại các topic ở trong mục "trên đường thiên lí, thắc mắc..." hoặc "họp mặt thành viên..." sẽ rõ hơn.
Nói chung, 1 chuyến đi bằng xe 4b là thật thú vị, nhưng cũng vất vã, vì đường xá miền Trung thời gian vừa qua lũ lụt, o tránh khỏi đường xấu.
Còn nếu bác bay ra thì bay ra ĐN, rồi theo đường Điện nam - Điện Ngọc (đường biển) là tới HA, quảng đường khỏang 35km!
Have luck for your trip!

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

welcom bác kevinthai về thăm Miền Trung, theo thiển ý của tui thì chương trình nên đi như thế này:
29/12: Sáng sớm từ 5h (hoặc 5h30): Khởi hành (ăn sáng cafe dọc đường), chạy đến Phan Rang (khoảng 350km) vào khoảng trưa ăn trưa, nghỉ tí. Chạy đến tối tới Qui Nhơn (khoảng 320-350km), ăn tối vòng vài vòng TP Quy nhơn , ngủ.
30/12: Từ QN đi ĐN (khoảng 320km) đến lúc trưa, nghỉ ngơi. Chiều chơi, tối ngủ ở TP ĐN
31/12: Từ ĐN đi Hội an (30phút), đi chơi khoảng 1 buổi là hết. Trưa lên đường về SG, tối ngủ Phú Yên, (nghớ ghé Quảng Ngãi nhé), sáng ngày 1 về SG, đến chiều là tới.
Bác có thể chơi ở HA lâu hơn cũng được.
Đuờng sá từ SG-ĐN khá tốt (coi chừng bắn tốc độ)
Chúc bác có kỳ nghỉ vui vẻ.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Cám ơn nhiệt tình của 2 bác Kittyharry & Tranngochai.
Sau khi tham khảo ý kiến 2 bác - chắc có lẽ Kevin đi Nha Trang - như vậy mới có th/gian joy & relax.

Nếu đi Nha Trang - theo ý kiến 2 Bác thì lịch trình đi ntn là thích hợp nhất cho chuyến đi :
30/Dec:
31/Dec:
về 01/Jan:

Mong nhận được hồi âm của các Bác.

Trân trọng,
Kevin