Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Chào các anh chị em,

Em là thành viên otosaigon đã lâu nhưng mãi đến hôm sau mới có dịp lấy bằng lái. Lòng mừng khấp khởi.
Em xin nhờ anh chị em chỉ giúp cho em:

1. Cung đường tập lái nội thành TP HCM. Tập lái buổi sáng sớm thì điều kiện giao thông không giống thực tế. Vồ vập đi vào đường đông cũng chết, sợ va quẹt và thiếu kinh nghiệm. Các bác hay tập đường nào chỉ em với.
2. Cung đường tập lái đi xa tầm 200-300km đổ lại. Đường đẹp, dễ đi, biển báo rõ ràng, không quá đông xe tải.

Em xin cảm ơn anh chị em. Chúc mọi người vững tay lái trên những con đường khắp miền tổ quốc.

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Đi xa thì em không biết, chứ hồi em mới lấy xe ra đường chạy em chạy thẳng luôn tuyến đường hằng ngày đi bác ạ!

Cái đầu tiên là vì đã là cung đường đi thường xuyên hằng ngày nên em chú ý quan sát biển báo, làn đường trước, ghi nhớ những chổ nào đông đúc, tầm mấy giờ thì đông, tầm mấy giờ thì vắng. Sau đó em lấy xe ra đi luôn ạ

Tuyến đường đầu tiên em chạy xe thực tế
Quốc Lộ 13 -> Phạm Văn Đồng -> Nguyễn Thái Sơn -> Đào Duy Anh -> Hồ Văn Huê -> Hoàng Văn Thụ -> Trương Quốc Dung -> Nguyễn Trọng Tuyển (Đưa vợ đi làm)

Nguyễn Trọng Tuyển -> Hoàng Văn Thụ -> Phổ Quang -> Đào Duy Anh -> Hồ Văn Huê -> Nguyễn Kiệm -> Phạm Văn Đồng -> Quốc Lộ 13 (Đón vợ về)

Mới đầu cũng nhát nhát tay lái, nhưng lái riết rồi cũng quen và sau đó là bang đủ thể loại đường nội thành luôn a :3dcuoi:

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Cái đầu tiên là vì đã là cung đường đi thường xuyên hằng ngày nên em chú ý quan sát biển báo, làn đường trước, ghi nhớ những chổ nào đông đúc, tầm mấy giờ thì đông, tầm mấy giờ thì vắng. Sau đó em lấy xe ra đi luôn ạ

Cám ơn bác @pqa3113, gợi ý này hay nè. Hehe

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Cám ơn bác @pqa3113, gợi ý này hay nè. Hehe
hi hi, do quan niệm đi xe hơi cũng vẫn là để đi đúng đường mình đi hằng ngày là chính nên em nghĩ thế là hợp lý nhất đó bác ợ :3dcuoiyeu:

Bác cứ mạnh dạn lấy xe chạy đúng cung đường bác hay đi hằng ngày (nhơ xem có đường nào cấm xe hơi không nhé, không xem đi vào tốn bánh mình lại bảo em xúi bậy :3dandap:) riết rồi sẽ quen canh trái canh phải và phản xạ thôi bác ợ