Tập Lái
10/1/13
4
0
0
Chào mọi người, em có bằng B2 nhưng đã bị quá hạn 5 năm, vẫn còn đầy đủ Hồ sơ gốc do Sở GT Tp HCM cấp, giờ em đang công tác tại Đà Nẵng và Hộ khẩu cũng ở ĐN luôn thì trong trường hợp này em muốn đổi bằng phải làm thế nào ạ? có cách nào nhanh gọn không và không phải bay vào Tp HCM, theo em biết là phải thi lại cả Lý thuyết lẫn thực hành rồi nhưng các bước là như thế nào hay phải đăng lý học lại chờ 3 tháng sau thi? Cảm ơn mọi người.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Theo mình biết thì bằng lái của bác đả hết hiêu lực rồi,giấy tờ hồ sơ gốc trước đây ở SG mà giờ hộ khẩu của bác ở Đà Nẳng,thì bay vô SG cũng đâu có ích gì,bác nên đến Phòng sát hạch Sở GTVT Đà Nẳng hỏi xem trước đây có bằng lái rồi thì có gia giảm gì không ( khỏi mất TG học lại...)?Còn thi lại luật và tay lái thì chắc rồi...bằng lái mà để quá hạn 05 năm,pó tay với bác luôn

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu còn hồ sơ gốc thì bác đến Sở GTVT TpHCM sẽ cho bác thi lại liền (khoảng 1 tuần từ khi bácnộp hồ sơ). Thi lại cả lý thuyết và thực hành bác à! Còn nếu bác muốn thi ở Đà Nẵng thì hơi khó 1 chút! Bác nộp đơn ở Đà Nẵng, Đà Nẵng sẽ gửi công văn vào HCM xem bằng lái của bác như thế nào (thường khoảng 1 tháng hơn), khi nhận được công văn từ sở GTVT HCM, Đà nẵng sẽ cho bác thi lại lý thuyết và thực hành!

Tập Lái
14/10/10
25
0
1
44
Thi lại thôi bác chứ không có cứu được đâu ?