Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113
Bạn em, cũng là một bác trên OSFI, do thông tin tế nhị (do đăng nick lấy tên thật nên giờ không ra mặt được, vì tính chất công việc) nên nhờ em giúp post thông tin nhờ các bác tư vấn, tìm kiếm đối tác mở rộng cty ép nhựa.

Thông tin:
Công ty chuyên SX gia công ép nhựa, nhà xưởng đặt tại cụm công nghiệp ở Q. Thủ đức, quy mô 500m2 (có thể mở rộng thêm nếu cần).
Khách hàng: gia công vật tư hàng nhựa phụ kiện xuất khẩu qua châu Âu, Nhật...
Nhân sự: Lao động kỹ thuật khá tốt.
Tài chính, kinh doanh: đang hoạt động bình thường, tỉ suất lợi nhuận khá tốt, tầm 20 ~ 30%.

Lý do cần tìm kiếm đối tác:
Hiện đơn hàng từ giờ đến giữa năm sau, đã có, máy móc chạy có lúc không kịp đơn hàng.
Tuy nhiên hiện khách hàng chỉ có 2 đơn vị thôi nên khả năng rủi ro cũng có, nếu tiếp tục đầu tư thì chỉ chạy cho 2 khách hàng cũng rủi ro.
Nếu duy trì tình trạng như hiện nay, về lâu dài cũng không hiệu quả vì chưa khai thác hết mặt bằng nhà xưởng, thành ra tuy có lời nhưng tiền mặt bằng... chiếm phần lớn.
Do đó cần tìm đối tác, nếu cùng làm trong ngành ép nhựa, khuôn mẫu để sáp nhập nhau lớn mạnh là OK nhất hoặc ngành nghề khác trên cơ sở đa năng, có nhóm này backup nhóm kia, nhỡ rớt đơn hàng bên ép nhựa thì còn mảng kia gánh lại để có thời gian tìm kiếm khách hàng khác.

Bác nào có khả năng tác động đơn hàng, có thể tham gia cổ đông hợp tác, qua đó giúp tăng lợi nhuân, dần dần setup nó lớn mạnh để vài năm sau, nó có thể tự đứng độc lập, là sân sau cho mình...

Nhờ các bác hỗ trợ tư vấn thêm, với tình huống như vậy của cty này, có phương án nào hay hơn nữa không?

Em cảm ơn.
0919 53 54 74

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tranlegiahuy2510
Hạng D
2/3/12
1.402
83.369
113
37
Hôm trước có nhận PM của bác nhưng mấy hôm nay bận quá k thu xếp được thời gian.
Khách hàng Nhật bên em nhiều, có thể giới thiệu cho bác được

• Like
Reactions: Tranlegiahuy2510
Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113
Chuột đồng nói:
Hôm trước có nhận PM của bác nhưng mấy hôm nay bận quá k thu xếp được thời gian.
Khi nào bác sắp xếp được thời gian thì PM em nhe, em cảm ơn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113
khoaitaySG nói:
chỗ này phải chỗ bác nói hôm trước k bác, em lu bu quá chưa đưa bà cả gặp bác để trao đổi đc
Đúng rồi đó bác, bác xem có cơ hội hợp tác nào không ? Ép nhựa injection.

Tập Lái
19/11/12
1
0
0
Chào bạn.
Minh cũng có xưởng nhựa. Với máy móc thiết bị hoàn toàn của Nhật.
Rất vui được họp tác với anh.
Công ty mình ở Long An.
Xin cảm ơn.

DANG VAN TAI
Vice President
TTN TECHNOLOGY CO.,LDT
Add: No. 96, Dong Tam Hamlet, Long Trach Commune,
Can Duoc Dist., Long An Province, Vietnam
Tel: 84(0)907-602-875; 84(0)723-722-839
Fax: 84(0)723-722-875
Email:

Last edited by a moderator:
Chuột đồng nói:
làm ăn mà có bác giúp đỡ mảng khách hàng thì tốt quá rồi.
với tỉ suất lợi nhuân 20-30% trong thời buổi kinh tế hiện nay thì đúng là cần phải đầu tư mở rộng công suất .

Tập Lái
23/1/13
1
1
0
Mong các bác tìm kiếm đối tác giúp bên e với nhé. Bên e sản xuất dép nhưng ở Hà Nội cơ ạ.:) toàn bộ dây chuyền sản xuất của công ty e đều nhập từ Đài Loan.
E cám ơn nhé.
Lê Phong
0904093838
0438866696

• Like
Reactions: lienthanhquyet
Status
Không mở trả lời sau này.