Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Ra bắc có 5 ngày.
“Đi đâu” còn tuỳ sở thích: chú quê đâu? Chú muốn gì? Núi, đèo, mây, vực ... hay phố cổ, chơi phiên, hay đỉnh Sapa, hay Điện biên ls,
hay biển với Hạ Long, Móng Cái?
Hay làng quê cổ Bắc Bộ,
Hay thác Bà ... Miền Bắc bao la mỗi nơi mỗi cảnh quan hùng vĩ khác lạ và ẩm thực truyền thống, dân tộc ...

Dạ, Ông bà nội em quê Thái Bình , em với bố em thì chưa về đó lần nào. Có lẽ sẽ ghé thăm dù chưa từng gặp 1 người họ hàng nào ngoài đó.

Em không muốn đi biển.

Anh có thể tư vấn 1 số nơi theo anh là nên đến trong lần đầu tiên ra đó. Nếu 5 ngày chưa đủ thì có thể tăng lên thành 7 ngày anh ạ. (Sẽ có thêm những lần sau.)

Tập Lái
26/12/17
11
1.028
78
Hà Nội
Em đã lang thang trên những cung đường Tây Bắc 05 ngày. Phải nói là tuyệt vời khi ngắm cảnh, trời và đất. Ủng hộ bác!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.203
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Dạ, Ông bà nội em quê Thái Bình , em với bố em thì chưa về đó lần nào. Có lẽ sẽ ghé thăm dù chưa từng gặp 1 người họ hàng nào ngoài đó.

Em không muốn đi biển.

Anh có thể tư vấn 1 số nơi theo anh là nên đến trong lần đầu tiên ra đó. Nếu 5 ngày chưa đủ thì có thể tăng lên thành 7 ngày anh ạ. (Sẽ có thêm những lần sau.)
Thế thì chú đọc lại các cmt trước của anh về Hà Giang, Lũng Cú, phố cổ Đồng Văn, Cao Bằng (thác Bản Giốc, hang Pắc Bó) là hết 5 ngày đó.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.752
133
Mình mới đến Nam Định 2 lần hồi còn trẻ. Giờ khác nhiều rùi. Chịu! Nhưng đi Lũng cú bay ra bay vô là hết 4 ngày rùi. DInh Vua mèo đang đóng cửa thì phải. Do cháu nội Vua mèo đóng.
Nếu mới đóng cửa thì em kg biết chứ tuần rồi em mới lang thang đó thì còn nghen tư lịnh.
Dạ anh, nếu ở 5 ngày ngoài đó thì nên đi những đâu anh , em tính đi xe oto từ SG ra đó. Dự kiến đi 10 ngày toàn bộ.
Đi một lèo ql279 full Đông - Tây Bắc nếu đi mình ên.
@chủ thớt: 4 ngày mà đi Tây Bắc thì quá ít, trừ khi đã đi rồi bây giờ cắm đầu chạy lại cho đỡ thèm thì đc. Đằng này lại thêm cái nhánh Nam Định thì thôi bỏ qua đi anh, chạy mệt lắm. Dù bây giờ phương Bắc đã hoàn chỉnh đường xá, cao tốc đầy ra nhưng qua khỏi vùng trung du là anh sẽ giảm tốc độ 1/2-1/3 rồi, chỉ cần đi ngang một phát ví như mấy cái QL 34, 3,4 rồi c, d .... là anh có thể mất cả ngày trời cho 200-250 cây số đường.
Xứ sở gì lạ kỳ, đường thẳng kg làm, bằng phẳng kg làm, làm chi mấy con đường toàn ngoằn nghèo kg có đoạn nào thẳng đc 500m rồi lại lên dốc xuống dốc liên tục, thêm cái mây mù nữa chứ, rồi mấy thiếu sinh quân đồng bào chắc 12-13 tuổi ôm xe 2b chạy như ma đuổi.
Cái đó là hên nhe, xui mà cái đường nó sạt xuống vài cục đá là chia tay. Mới bữa em bị hết hồn ngay cái đường cột cờ Lũng cú, từ chỗ nhà Vương leo lên thì ngon lắm, chạy hơn 20 cây vô gần tới chân núi thì phải đi kiểu “chó đái” để qua. May là em đi con Pajero, chứ cú đó mà đi Cam cho nó êm ái là êm thật rồi, quay đầu về mà sao kg êm :D

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Mình mới đến Nam Định 2 lần hồi còn trẻ. Giờ khác nhiều rùi. Chịu! Nhưng đi Lũng cú bay ra bay vô là hết 4 ngày rùi. DInh Vua mèo đang đóng cửa thì phải. Do cháu nội Vua mèo đóng.
Đang mở, anh à. Hình cách đây mấy ngày

Nhờ tư vấn Tour Tây Bắc 4 ngày

Cháu 5 đời vua Mèo bán hàng trước dinh

Nhờ tư vấn Tour Tây Bắc 4 ngày

Attachments

• Like
Reactions: wuynhzu
Tập Lái
12/7/19
44
3
0