Tập Lái
10/5/09
30
0
6
39
Xin chào các anh trong hội Accord
Em có vấn đề này xin được các anh cho ý kiến với ạ. Chuyện là em có ông anh nhượng cho 1 chiếc Honda Accord đời 1998 ( như hình bên dưới), tuy nhiên vấn đề khó khăn ở đây là xe này trước đây được gia đình anh ấy mua thanh lý lại từ 1 người bạn ngoài Bắc , người bạn này mua thanh lý lại của 1 cơ quan nhà nước (biển số xanh và có còi hụ luôn :)), chủ yếu là do muốn dùng biển số xanh này đi công chuyện cho nhanh ko bị hỏi bởi các anh CSGT ( nên không sang tên đổi cavet gì cả). Bây giờ gia đình anh bạn em mua xe mới rồi ( gia đình bác này đại gia lắm, 4-5 xe luôn) và cũng không có nhu cầu sử dụng xe ưu tiên nữa nên muốn bán đi, ngặt nỗi đồng chí lái xe lại làm mất hết giấy tờ rồi, còn bạn làm ăn ( người mua xe ngoài Bắc, lâu rồi không liên lạc nữa)-coi như mất liên lạc luôn. Ạnh bạn em nói coi như chỉ còn xe không thôi, để giá rẻ cho em mang về mà dùng. Em muốn hỏi ý kiến các anh là:

- Xe trong hoàn cảnh này có làm lại giấy tờ được không? Em ở SG mà giờ phải ra tận ngoài Bắc tìm hồ sơ gốc thì ...khó quá, em chắc chắn xe này hoàn toàn hợp lệ nhé, không có vấn đề gì đâu nhé
- Em định ra Nơ Trang Long hỏi nhưng chả biết nên bắt đầu ra sao cả, sợ bị "thuốc" quá, nhà nghèo mới tính đến loại xe như vầy, sợ mất tiền mà ko được gì
- Với hình thức xe như vầy, xe nếu vào gara thì theo các bác em phải tốn thêm nhiêu nữa ạ?

Bề ngoài nhìn còn đẹp các bác nhỉ

Bạn em xỉn tông vào móp đuôi em nó hichic

Trái tim còn ngon lắm, vẫn chạy được nhé

CÁC BÁC GIÚP EM VỤ GIẤY TỜ VỚI, CÁI NÀY MÀ OK thì em cũng cố hồi sinh em nó

CÁM ƠN CÁC BÁC

Hạng B1
29/10/13
63
92
23
BẠN EM CŨNG GẶP TRƯỜNG HỢP GẦN GIỐNG NHƯ THẾ NÀY ĐÓ BÁC. EM xÁCH DÉP HÓNG TƯ VẤN CỦA CÁC MASTER NÀO RÀNH LUẬT.

Hạng B1
29/10/13
63
92
23
BẠN EM CŨNG GẶP TRƯỜNG HỢP GẦN GIỐNG NHƯ THẾ NÀY ĐÓ BÁC. EM xÁCH DÉP HÓNG TƯ VẤN CỦA CÁC MASTER NÀO RÀNH LUẬT.

Hạng B1
29/10/13
63
92
23

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
bác lên 282 Nơ trang Long hỏi thử dăng ký theo dạng thông tư 12 xem coi đuộc không bác

Tập Lái
10/5/09
30
0
6
39
Em cũng định lên đó hỏi đó bác nhưng không biết bắt đầu từ đâu, gặp cò dẫn đường, lỡ sai đường cũng mệt, bác nào có mối tin tưởng chỉ em với. Thanks các bác

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
thanh_cong2285 nói:
Em cũng định lên đó hỏi đó bác nhưng không biết bắt đầu từ đâu, gặp cò dẫn đường, lỡ sai đường cũng mệt, bác nào có mối tin tưởng chỉ em với. Thanks các bác

Nói chung tránh mấy thằng cò đó ra .
Lên thẳng sắp hàng rùi tìm nơi nào tiếp dân trình bày .
cứ từ từ trình bài cho họ những gì mình cần hỏi , họ hỏi những gì mình trả lời những gì mình biết
tình huống này thì hơi căng nhỉ :
Mất tất cả các giấy tờ :
Cavet xe , đăng kiểm , rùi tới các chứng tư khi mua xe từ bên Thanh lý ?
nói chung còn giữ lại đc cí gì hay k ?
mấy mất tờ giấy bên thanh lý thì em nghĩ bác nên bỏ đi là vừa . vì Bác mà đeo theo là mệt trong người đó nhé .
Bạn em mua xe thanh lý full giấy mà bị nó giậc lên bờ xuống ruộng mấy lần hơn 10 ngày mới xong đó . . . .

Tập Lái
10/5/09
30
0
6
39
Thanks bác, trường hợp bạn bác full giấy tờ mà bị hành hơn 10 ngày, của em empty giấy ko biết có "được hành" ko hay về luôn ko làm được nữa. Không biết các bác biết ai rơi vào trường hợp tương tự em mà làm được giấy không vậy? Hay theo các bác nhiều kinh nghiệm thì vụ này có khả thi không?

Hạng B2
23/2/12
260
14
18
em nghĩ mất giấy tờ xe tư nhân còn có thể làm lại được, còn giấy tờ cơ quan thì quá khó khăn đó bạn ah. Theo em ko nên theo xe này, khả năng làm lại được gần như số 0, ra đường CSGT hỏi mà ko có la nguy cơ giữ xe đó.