Tập Lái
2/5/07
18
1
3
Chào các Bác !
Mình đang tìm hiểu thông tin để tìm mua căn hộ Cảnh viên (do thích môi trường sống ở đây), nên nhờ các bác tư vấn một số vấn đề sau :
  • Về giá : Hiện tại giá căn hộ Cảnh viên 120m2 giá khoảng bao nhiêu các bác (tầng càng thấp càng tốt)
  • Tình trạng giấy tờ : Hiện tại các căn hộ Cảnh viên đã có giấy tờ đầy đủ chưa các bác.
  • Tình trạng căn hộ : Do đã xây dựng lâu, không biết căn hộ có xuống cấp không.
Rất mong các bác tư vấn giúp, bác nào biết ai có nhu cầu bán chỉ giúp mình nhé.
Xin chân thành cảm ơn các bác !!!

Attachments

Hạng B2
9/9/12
454
7.624
93
Các khu Cảnh Viên 1-2-3 xây đã khá lâu nên giấy tờ pháp lý đầy đủ.

• Like
Reactions: kieng
Tập Lái
2/5/07
18
1
3
Các khu Cảnh Viên 1-2-3 xây đã khá lâu nên giấy tờ pháp lý đầy đủ.
Thanks bác. Bác có biết giá cả thế nào không. Tìm hiểu trên mạng thấy nhiều giá quá.

Hạng B2
9/9/12
454
7.624
93
Thanks bác. Bác có biết giá cả thế nào không. Tìm hiểu trên mạng thấy nhiều giá quá.
Mình ở gần đó nhưng cũng không nắm giá cụ thể. Bạn cứ gọi môi giới dẫn đi xem trực tiếp nhiều căn, từ đó sẽ hình dung được diễn biến giá cả.

• Like
Tập Lái
27/8/19
3
0
0
www.facebook.com
bên em đang có căn hộ Q7 Boulevard của Hưng Thịnh, bàn giao quý IV/ 2020. vị trí rất đẹp ạ ! nếu có thể mình tham khảo thêm dự án này nhé

Hạng B2
8/9/15
275
249
48
43
  • Cảnh viên 2 giá rẻ tầm 4.3 tỷ đến 4.5 tỷ lầu thấp .
  • Giấy tờ sổ hồng rõ ràng ( trừ vài căn đặc biệt không đóng thuế nên không có sổ mà rất hiếm )
  • Chung cư được bảo trì tốt , vẫn ok nhé .

• Like
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
  • Cảnh viên 2 giá rẻ tầm 4.3 tỷ đến 4.5 tỷ lầu thấp .
  • Giấy tờ sổ hồng rõ ràng ( trừ vài căn đặc biệt không đóng thuế nên không có sổ mà rất hiếm )
  • Chung cư được bảo trì tốt , vẫn ok nhé .
PMH như vầy quá tốt. Mua chi mấy thằng tào lao ăn ké vừa chưa xây, vừa ngoài rìa, vừa giá cao.

12/10/07
2.646
10.496
113
3 tòa Cảnh Viên đều có thiết kế giống nhau, điểm chung là cực kì thoáng mát vì hành lang đi từ thang máy vô nhà không bị bít bùng như các cc khác, mùa nào cũng có gió thổi, có căn mưa còn tạt vô gần cửa giống như ở nhà dưới đất. Có thể cần phải tránh 2 căn bìa phía sau vì hướng tây, buổi chiều nắng gắt.

Mỗi căn có 1 chỗ đậu xe cố định, không ngại cái cảnh đi làm về còn phải chạy lòng vòng kiếm chỗ đậu xe. Nếu hên gặp căn sở hữu ô để xe lọt vô giữa 2 cây cột thì rộng thôi rồi.

Nhìn chung, Cảnh Viên thiết kế và xây dựng từ lâu nên không có vẻ hào nhoáng như mấy căn PMH xây sau này, với sảnh đón lung linh hay hành lang lát gạch bóng kiếng,.. nhưng khi sống lâu có thể sẽ thấy dễ chịu hơn nhiều.

Cư dân thì hên xui như mọi chung cư khác. Xui gặp hàng xóm là người nhà quê mới giàu lên, move vô PMH thể hiện lối sống trây trét, thì tối ngày nghe giọng nói âm thanh hifi choang choác nhức hết cả sọ não. Hên gặp mấy nhà hàng xóm cho gia đình người Tây - Nhật - Hàn thuê hoặc mấy cô gái người mẫu độc thân... thì yên vui thái bình nhất hạng :)

Giá từ 4.5 up. Căn nào nội thất cũ lắm, ban công hướng tây, có thể rẻ hơn. Tôi có nhà cho thuê ở đây nên rành, chứ không có mua bán gì đâu nhé, đừng có nghĩ lùa gà tội tui.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Mình cũng thích chung cư yên tĩnh, giá tốt, vĩ trí gần và tiện, có chỗ đậu xe, chất lượng xây dựng ổn, chứ mấy cái hoa hòe sảnh đón, tiếp tân gì gì vừa đội giá vừa tăng phí chứ thực sự không để làm gì ngoài giải quyết khâu oai.

• Like
Tập Lái
2/5/07
18
1
3
Cám ơn các bác đã tư vấn. Mình thích cảnh quan ở đây và hành lang vào nhà nằm bên ngoài (hình như ngoài Cảnh viên ra không chung cư nào có). Nhưng Bà Xã lại thích khu Sky Garden (để tiết kiệm không phải vay thêm) vì gần trường con học (ĐH Tôn Đức Thắng). Đang đấu tranh