Hạng B2
20/10/12
216
2
18
Cu Phong nó lấy hàng từ sếp cũ nó đánh hàng Mỹ về, làm ăn phải tin tưởng nhau chút chứ lúc nào cũng đề phòng sống sao nỗi anh :). Có 1 chỗ cũng có mobil, Thanh Long trên Phạm Văn Đồng Thủ Đức
Cho.minh xin dia chi gara cu PhongNguyen

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40
Ý bác là thế nào nhỉ? cty bác không muốn bán cho khách lẻ hay chính sách cty bác chỉ bán cho các dealer? nếu e muốn mua thì mua ở delaer nào khu vực TPHCM? Bác nên tư vấn chi tiết thay vì lấp lửng vậy, k tạo hình ảnh đẹp và chuyên nghiệp của 1 nhà phân phối thương hiệu lớn. Nhân tiện bác cho e hỏi là hàng cty bác nhập từ đâu? cty có giấy ủy quyền phân phối không bác ơi?

Thứ nhất là em chỉ bán cho dealer. Thứ hai em ko bán ở TPHCM. Em nhập từ Sin và có giấy.
Bác muốn hỏi đại lý chính thức có thể hỏi qua http://www.tatcovn.com.vn/

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
20.000km thay có thể ko hỏng xe nhưng chạy xe ko nhẹ và sướng . Cá nhân e thấy xe đi ở sg 10.000 là đủ tiền và mỗi lần thay nhớt mới vào xe chạy khác nhớt cũ nhiều lắm . Khoảng 3 năm nay e cũng tin dùng mobil của cu Phong
Dĩ nhiên xe mới thay nhớt chạy sẽ thấy bốc hơn so với để nhớt cũ dơ nhiều.Chắc ăn thay nhớt sớm hơn 1/3 so với khuyến cáo chả chêt ai cả, chĩ hơi tốn tiền tí thôi.Thằng bạn tôi ở Mỹ đi xe Honda Odyssey vô dealer Honda nó thay nhớt Valvoline , sau đó tôi bảo nó chuyển qua xài thử Mobile one EP 5w-20 nó thay xong thấy chạy khác liền so với khi vừa thay nhớt Valvoline mới.Cu cậu sắp chuyển qua xài Penzoil ultra platinum theo lời tôi xúi nó, hehe
Tôi quan niện nhớt nhão rẻ vô cùng so với động cơ.Để động cơ xuống cấp vì lười thay nhớt hay xài nhớt không tốt là không khôn ngoan.
Hiện đang xài cả Mobile one EP và cả Penzoil luôn đây.Các bác kiếm mua Mobile one khó thì sao không thử chuyển qua xài Penzoil ultra platinum/platinum nhể.Chất lượng từ bằng đến hơn cả mobile one, đặc biệt máy cực êm

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Nếu không tin PHONG thì e không bao giờ dùng, đừng nói chi đến chuyện giới thiệu người quen vì có thể làm uy tín cá nhân em bị ảnh hưởng. Trên này cũng có vài trường hợp bị vấn đề về nhớt này, nhưng cũng chi từ 1 phía và không tránh khỏi lăn tăn, hoài nghi của người đang sử dụng và những người đang muốn sử dụng nhớt này thì lại càng ngại, nên họ chọn PA an toàn là vào hãng thay. E nghĩ không nhiều người dám tin như em đâu: E dùng nhớt này đến 20,000km(vì e tin hãng sản xuất nhớt, chứ k tin mấy bác tư vấn kinh nghiệm ở trên này, dùng 6000 or 8000), e dám yêu cầu hãng giảm giá thêm 30tr cho 1 con xe OPTIMA và không cần bảo hành xe(vì e tin vào chất lượng xe nhập khẩu lắp ráp hàng loạt).
Like bác âh , mình vẫn tin và mua nhớt của Phong từ đó giờ . Em thấy ghỉ trong bình nhớt chạy đâu 15k mới thay em thì chỉ xấp xỉ 9k thôi là em thay mới rồi ạh .

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Mình cũng đang dùng mobil 1 cấp nhớt 5w-30 thường chỉ chạy dưới 5000km là thay thấy máy êm nhưng xả ra thấy nhới rất loãng và đen + bọt vàng nên cũng thấy phiêu phiêu. Hôm qua dùng chai dung dịch Blue Chem súc xả động cơ thay nhớt và lọc nhớt để chuyển qua dùng Shell 5w-40
Review nhớt mobil 1, 15.000 miles và sự thật phũ phàng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ToanSaigon
VTP confirmed
Hạng B2
Ae cảm ơn chia sẻ của bác, e cũng đã từng xem bài này, ngừoi viết am hiểu và tư duy mức độ trung bình. Hàng trôi nổi và hàng giả là 2 khái niệm khác nhau, khả năng mua phải trôi nổi là cao nhất, vì hầu như chưa ai thấy hàng giả. Tất cả hàng nhập k qua dealer uỷ quyền đều có thể gọi là trôi nổi(nếu k có thông tin rõ ràng, đầy đủ), có thông tin đầy đủ k qua dealer là hàng k chính hãng. Với em thì k vì 1 con sâu mà đổ cả nồi canh. Con Forte e chạy mobil 1, mỗi lần thay chạy 20,000km e mới thay, giờ đã 90,000, và e nó vẫn ổn. Xe mới e optima cũng đang dùng mobil 1, chuẩn bị thay lần 2 tại 20,000 km. E là nhân chứng sống xác nhận e dùng tới giới hạn luôn.
Các hãng nhớt đều tốt l, đều có sản phẩn tương đưong mobil 1.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Ae cảm ơn chia sẻ của bác, e cũng đã từng xem bài này, ngừoi viết am hiểu và tư duy mức độ trung bình. Hàng trôi nổi và hàng giả là 2 khái niệm khác nhau, khả năng mua phải trôi nổi là cao nhất, vì hầu như chưa ai thấy hàng giả. Tất cả hàng nhập k qua dealer uỷ quyền đều có thể gọi là trôi nổi(nếu k có thông tin rõ ràng, đầy đủ), có thông tin đầy đủ k qua dealer là hàng k chính hãng. Với em thì k vì 1 con sâu mà đổ cả nồi canh. Con Forte e chạy mobil 1, mỗi lần thay chạy 20,000km e mới thay, giờ đã 90,000, và e nó vẫn ổn. Xe mới e optima cũng đang dùng mobil 1, chuẩn bị thay lần 2 tại 20,000 km. E là nhân chứng sống xác nhận e dùng tới giới hạn luôn.
Các hãng nhớt đều tốt l, đều có sản phẩn tương đưong mobil 1.
Một số bác mua xe về để phục vụ nó mới suy nghĩ thôi .Em bán Mobil1 đã hơn 6 năm nay rồi .Những con xe hiện giờ gần 500,000 Km là có bác nhé.Động cơ chưa bung/

• Like
Reactions: ToanSaigon