Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhớt trong hãng honda

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Các bác cho e hỏi nhớt trong hãng honda (loại nhớt trong phuy ) là 5w-30 . Sao bây h e vào hãng thấy có thay luôn cả mobil 1. 0w-40 là sao các bác ? Sao ko fải là mobil 5w-30 các bác thông não e phát

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Các bác cho e hỏi nhớt trong hãng honda (loại nhớt trong phuy ) là 5w-30 . Sao bây h e vào hãng thấy có thay luôn cả mobil 1. 0w-40 là sao các bác ? Sao ko fải là mobil 5w-30 các bác thông não e phát
Xe Nhật làm gì xài nhớt 0w-40 ? Đó là nhốt cho mấy con xe Đức đời mới
Xe Nhật đời mới xài nhớt 0w-20
Tôi ở Mỹ không bao giờ vô dealer của Honda để thay nhớt vì nếu mình không nói gì cả nó sẽ thay nhớt semi synthetic ( bán tổng hợp ) còn thay nhớt tổng hợp nó xài loai k được như Mobile one nữa mà là loai thường như Valvoline synthetic
Tháng trước xe vừa rodage được 700 dặm là tôi mua cái loc nhớt Mobile one EP dùng đến 15k dặm và 1 bình penzoil ultra platinum 5 quartz trên amazon, đem ra tiệm ngoài đưa thợ thay tính 15$ tiền công thôi,.
Ở vn mua nhớt ngoài dễ bi mua nhằm nhớt đểu nên bác nên vô dealer thay để không bi lừa

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Bác éo hiểu e hỏi zì hay sao mà bảo đọc hdsd ?
Có nghĩa là trong hdsd có ghi rõ cấp nhớt mà mình có thể châm á bác! Nên cái bác hỏi thì nó vẫn xài ổn, cơ mà cấp nhớt 40 thì hơi đặc do mình xe mới, xài cấp 30 hoặc 20 loãng hơn để cho tiết kiệm xăng theo khuyến cáo nhà sản xuất (cấp 0w20 hơi khó mua và đắt hơn xí nghen).

Tập Lái
2/3/16
48
22
8
45
Hãng có nhớt IDEMITSU 0w-20 nữa, bình 4 lít. Trên website nói là nhớt tổng hợp không biết có phải không nhưng khi em hỏi CVKT thì họ nói bằng giá nhớt phuy 5w-30. Có vẻ như hãng default là thay cho khách hàng nhớt 5w-30, khi em hỏi CVKT về nhớt 0w-20 thì họ trả lời qua loa cho qua chuyện và chắc là phải yêu cầu họ mới thay nhớt 0w-20. Hỏi vể chất lượng 2 loại nhớt thì theo CVKT 2 loại tương đương nhau. Em chỉ thắc mắc là sao nhớt tổng hợp giá = nhớt phuy và chất lương tương đương... Hay nhớt trong phuy cũng là nhớt tổng hợp :).

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Hãng có nhớt IDEMITSU 0w-20 nữa, bình 4 lít. Trên website nói là nhớt tổng hợp không biết có phải không nhưng khi em hỏi CVKT thì họ nói bằng giá nhớt phuy 5w-30. Có vẻ như hãng default là thay cho khách hàng nhớt 5w-30, khi em hỏi CVKT về nhớt 0w-20 thì họ trả lời qua loa cho qua chuyện và chắc là phải yêu cầu họ mới thay nhớt 0w-20. Hỏi vể chất lượng 2 loại nhớt thì theo CVKT 2 loại tương đương nhau. Em chỉ thắc mắc là sao nhớt tổng hợp giá = nhớt phuy và chất lương tương đương... Hay nhớt trong phuy cũng là nhớt tổng hợp :).
Dealer Honda bên vn làm ăn ba trợn vụ nhớt nhảo vậy à.Nhớt 30 dùng cho xe Nhật cũ cả chục năm tuổi trở lên.Chứ như Honda đời 2008 đến trước 2012 là xài nhớt 5w-20, đặc hơn 0w-20 1 tí nhưng vẫn lỏng hơn nhớt 5w-30.Còn từ 2013 trở về sau toàn xài 0w-20 cực lỏng

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Em thấy các Bác khi thay nhớt xe thường chỉ chú ý đến độ đặc lỏng của nhớt. Mà cái này nó ko quyết định chất lượng nhớt, cái thông số quyết định đến chất lượng nhớt có tốt hay ko hiện nay thông số cao nhất là SN, nếu không có thì SM cũng ổn. Cái thông số này các Bác nên chú ý vì nó quyết định độ nhờn của nhớt khi hoạt động ở cường độ cao. Còn mấy cái độ đặc lỏng chỉ là lựa chon cho xe củ hay mới thôi.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các anh thay nhớt trong hãng Honda có hóa đơn mà sao không mang ra dọc, tranh cãi "hình như" làm chi cho mất thời gian.
Đây, mình mới thay tuần trước gửi anh em xem nè
Nhớt trong hãng honda