Tư Vấn Chia Sẻ Như vậy có nên???

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tôi có ông anh đã có trên chục năm kinh nghiệm lái xe, trước là xe tải, nay là xe khách 12 chỗ (Mer). Ông anh tôi khuyên trong những ngày trời nắng, không nên kéo hết kính lên mà nên chừa khoảng 1-2 cm cho xe nó còn thở. Nếu không, một số trường hợp đã xảy ra, kính xe sẽ bị biến dạng (vỡ hoặc nứt...)! Các bác võ lâm cao thủ có bình bán gì không?:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Như vậy có nên???

Không phải võ lâm cao thủ vẫn cứ bình bán được bác nhỉ !!:)
Kính xe tốt lắm Bác ạ, cứ Vô xờ Tư Thoải con Gà Mái đóng chặt hay mở tùy thích , không phải lo sợ biến dạng nửt gãy đâu .
Biến dạng nhiệt của kính không đáng kể so với khe hở mí trên chỗ kính cài vào cửa khi ta quay hết lên vì Kính oto có biến dạng nhiệt hết sức nhỏ. Trừ khi muốn thông thóang phải để hở mà thở thôi.
Mùa đông giá lạnh , bên ngoài Âm 10 Độ, bên trong sưởi lên tới 30 Độ , chênh lệch nhiệt độ 2 mặt kính lên tới 40 Độ ,kính còn không nứt bể , chút nắng mặt tròi nhằm nhò gì..Anh của Bác cẩn thận quá !:D
Kính chắn gió to đùng , gắn kín như bưng , cứng khừ..nó thở vào chỗ nào..làm sao Quay lên hay Quay xuống cho nó thở bây giờ ..
...đành nhờ viền cao su để bù trừ..thế thì viền kính của sổ cũng có dạ hoặc cao su đó thôi ...Trưa Hè bác cứ yên tâm đóng của nhé..kẻo ..nó " Đua " mất đồ trong xe ..;)

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chắc là bác nói xe để ở bãi xe dưới trời năng to chứ gì, đúng là vậy nhưng nếu có quên thì cũng chưa thấy sao cả, mà phần nhiều thì quên
Còn khi chạy xe mà kéo kính xuống như vậy thì điều hòa chắc coi như không, bác nói không rõ ràng gì cả

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

Chắc bác nghe nhầm.. chỉ có đỗ xe dưới nắng thì nên cho kinh xe xuống một tí ... đỡ bị hần hơi nóng...
chữ lái xe mà kéo kính xuống ồn và nóng làm sao lái được ?

Hạng B2
1/10/04
109
4
0

Vâng nếu mà đỗ xe dưới trời nóng bức thì nên mở he hé cửa kính để không khí trong xe đỡ biến thành " hiệu ứng nhà kính" thôi bác ạ. Trời nóng mà bác không làm vậy thì dù trời không nóng quá mức thì không khí trong xe mình cũng đã nóng phát điên lên rồi. Thế nên V- Kool mới bán được hàng, còn anh em 4R đang kêu gọi mua film dánh kính. Tôi cũng ham vụ này quá, sáng nay đã định đăng ký rồi nhưng suy đi tính lại thì lại rút lui vì quảng cáo là quảng cáo thôi, chắc là nó cũng chỉ giảm được đôi chút chứ không được như quảng cáo nếu không mấy em B, em Mer bán ở VN chắc hãng nó cũng khuyến nghị dán hết lượt rồi.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thank các bác, vậy là tôi yên tâm cứ để xe ngoài trời mà không phải bận tâm nâng kính xe lên, xuống.