Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
Em thấy có hai topic nói về những cây xăng OK/ có vấn đề tại HN & SG nhưng chưa thấy nhắc đến những cây xăng trên QL1A, nên em post bài này để các bác chú ý;

Số là hôm qua em chạy từ Nha trang về Đà Nẵng, lúc ở SG em cũng đã đổ đầy bình rồi nên khi chạy đến gần Đại Lãnh mới tìm thấy cây xăng có xăng A95 nên vào đổ (lúc này xe em còn 3 vạch xăng),
Khi bước xuống xe em thấy cái vòi bơm nó nằm ở trên cái ghế, cũng liếc sang bảng đồng hồ thấy có số( còn số mấy thì em ko nhớ nữa ). EM quay sang mở nắp xăng và cũng chờ cậu bơm xăng qua, khi vừa mở xong nắp xăng thì cậu ấy cũng vừa có mặt và chọt đầu bơm vào bơm liền và miệng thì nói là em có lấy hoá đơn ko? ( nó nói ko rõ) em phải hỏi lại cái gì và quay qua nhìn đồng hồ thì đã thấy 13 lít rồi ; em nghi liền và bảo rằng: ông không set lại từ đầu rồi, làm sao mà mới tí xíu thời gian ( một câu hỏi: có lấy Hoá đơn không?) mà đã bơm được 13 lít;
và cậu ấy chối và cứ bơm và hỏi xe anh đổ bao nhiêu là đầy?
- em bảo xe còn khoảng 15 lít thì đổ cỡ 4 trăm thì đầy đó ;
nhưng khi đổ cho đến khi đồng hồ báo 500.000đ (>42 lít)thì cậu ấy dừng và bảo đầy rồi (cái thằng này tưởng em là nai rồi ).
EM liền bảo xe tui bình xăng có 50 lít, trong bình còn khoảng hơn 15 lít thì làm sao mà đổ được 42 lít? Mà tôi cam đoan là chưa đầy bình, cãi một hồi thì tụi nó , em đòi gọi điện cho *** . Chắc tụi nó sợ *** đến thiệt nên tụi nó nói là nếu như trong xe còn 15 lít thì với thùng xăng 50 lít thì thừa 7 lít, nó xin em chịu 2 lít còn nó trừ tiền cho em 5 lít; em nghĩ thôi tha cho nó và chấp nhận trừ bớt 60 ngàn, còn trả 440.000đ,
Nhưng em vẫn cú và tự nhiên khôn ra thêm tý nữa em chạy lại đút chìa khoá vô và mở công tắc thì ra vấn đề ngay- còn hai vạch nữa nới đầy - thế là với bài toán trên là xe em phải đầy bình , bây giờ còn hai vạch nữa mới đầy , em yêu cầu tụi nó phải bơm cho đầy, chứng cứ rành rành là cái đồng hồ báo xăng xịn chúng đành phải tiếp tục bơm thêm 5lit nữa thì vạch cuối cùng mới hiện lên, nhưng tụi nó bảo là đầy rồi( em biết là vẫn chưa đầy - do còn có hơi xăng )
Như vậy là tụi nó xém chút nữa ăn gian của em ít nhất là 10 lít.
Cuối cùng thì em cũng mất khoảng gần hai lít xăng A95 ( theo em đoán )

Và Cây xăng đó là :
Xăng dầu Phú khánh
Của hàng xăng dầu số 18

( cửa hàng này gần giáp với Đại Lãnh ( tỉnh Khánh Hoà), vì sau khi rời cây xăng thì em chạy một đoạn thì đến Đại Lãnh)
Một chút thông tin, mong rằng có Bác nào đi ngang mà cần đổ xăng ở đây thì hãy cảnh giác.

Last edited by a moderator: