Hạng D
9/12/14
1.317
1.029
113
Ở 2 vấn đề này thì em đề xuất bác sơn carbon hoặc bọc da - ốp gỗ phần cột B cho đỡ trầy xước, còn phần bậc lên xuống bác thử ra cửa hàng cnc, bảo họ đo đúng kích cỡ bệ và đặt 1 phần inox cắt theo, em nghĩ sẽ giải quyết đc và ko tốn quá nhiều chi phí :)
Bảo đảm sẽ rẻ hơn nếu có tìm mua đc 1 món phụ kiện hầu như ko có trên thị trường :D
Tôi cũng phân vân như bác và đã quyết định chọn Trax. Bây giờ tôi cũng hoàn toàn hài lòng với quyết định của mình :D.

1. Bậc lên xuống cửa xe bằng cao su, và rất bám bẩn, vì chân thường xuyên cọ vào, trải da cũng không tới, mà phụ kiện ốp chân cửa thì chưa thấy có.
2. Nhựa cột B cạnh ghế tài bắt đầu xước do va đập khi tháo dây an toàn, có vẻ chất lượng nhựa này không tốt. Hiện tại cũng đang chưa có cách xử lý.

Còn lại thì hoàn toàn đồng ý với bác chủ thớt :D.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Em này đối thủ của em hạt tiêu ford nói chugn em nó làm đúng nhiệm vụ đó thui

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Xe này mà doanh số kha khá, nhiều người đi ... thì phụ kiện ko thiếu, các cửa hàng nhập về ngay.
Trên các web bán phụ kiện xe hơi của Hàn có đủ đồ cho Trax từ lót sàn, lót cốp, ốp bậc cửa, thảm taplo, tem dán, chữ nổi ... đủ hết.
Vì xe mới ra nên chắc chưa có ai nhập về thôi

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Xe nhập thì khó mà đòi hỏi giá như EcoSport lắp ráp trong nước đc. Có điều xe đc trang bị nhiều options an toàn là rất đáng hoan nghênh. Em ủng hộ những xe nào nhiều hoặc thậm chí full options an toàn, cả xe nhập lẫn lắp ráp trong nước :D
Chuẩn bác ơi, nên ủng hộ xe nào có nhiều option an toàn. Nếu Trax cạnh tranh với xe Toyota thì chắc chắn sẽ ăn đứt khoản an toàn.
Tuy nhiên Ecosport của Ford cũng trang bị đến tận răng, thậm chí còn nhiều hơn Trax 1 túi khí ( 7 túi vs 6 túi). Nói chung em thấy khó có tình yêu cho Trax vì cái giá, chứ xe quá ổn và ngon.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.029
113
Xe này mà doanh số kha khá, nhiều người đi ... thì phụ kiện ko thiếu, các cửa hàng nhập về ngay.
Trên các web bán phụ kiện xe hơi của Hàn có đủ đồ cho Trax từ lót sàn, lót cốp, ốp bậc cửa, thảm taplo, tem dán, chữ nổi ... đủ hết.
Vì xe mới ra nên chắc chưa có ai nhập về thôi
nhập lẻ tẻ mắc lắm nên nhập làm j, mà kinh nghiệm là mình cứ CNC, theo ý mình, muốn thì khắc tên cho chất và giá thành hợp lí nữa :)

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
nhập lẻ tẻ mắc lắm nên nhập làm j, mà kinh nghiệm là mình cứ CNC, theo ý mình, muốn thì khắc tên cho chất và giá thành hợp lí nữa :)
Vâng, nếu nó chạy nhiều như Cruze thì thiếu gì đồ.
Như em chạy Orlando top 10 xe ế ko kiếm nổi cái phụ kiện nào, đành tự lọ mọ ship từ bộ thảm chân cao su, lót cốp, tem hông, chữ New sau đýt xe, ốp inox chống xước bệ cửa :))
Em thấy bên Hàn nhiều đồ cho Trax lắm.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Nội thất đẹp quá nhỉ, giá 650 thì ok. Bạn ecosport có người cạnh tranh !

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
20/3/17
103
41
28
TPHCM
Cảm ơn bác chủ thớt, xe này cho gia đình trong thành phố là quá ok rồi, ngoại thất và nội thất cũng bắt mắt, trang bị an toàn nhiều. Em nhìn em này thích hơn Ecosport của Ford. Nhưng giá thì có cao hơn Ecosport nhiều.:)