Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Vụ để hút ẩm trên xe coi bộ hay à, vậy mà đó giờ em không nghĩ tới, hehe. Thanks chủ thớt

hút ẩm em thấy không hiệu quả bác ơi, bác xài bao nhiêu cho đủ. Em chơi máy ảnh bảo quản gear nên em dám khẳng định chuyện này. Còn vụ ẩm thì máy lạnh trên xe xử lý được nhé bác,

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Dù ngược cự kỳ tiện lợi cho các bác hay di chuyển đón con trong mùa mưa gió.
Những điểm cần lưu ý khi chăm sóc xe mùa mưa

Tập Lái
2/8/15
25
42
13
Màu trắng dính bụi đất nhìn rõ lắm. Hồi xưa em mua xe màu bạc vì nó chốt deal tốt nhất, giờ thấy đúng đắn lắm ạ, dầm mưa cả tuần vẫn chưa phải rửa, tới gần nhìn mới phát hiện ra lớp bụi dày cui

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Màu trắng dính bụi đất nhìn rõ lắm. Hồi xưa em mua xe màu bạc vì nó chốt deal tốt nhất, giờ thấy đúng đắn lắm ạ, dầm mưa cả tuần vẫn chưa phải rửa, tới gần nhìn mới phát hiện ra lớp bụi dày cui
Màu bạc kiểu con fortuner date củ là em bao ở dơ luôn.... đi cả tua Đà Lạt - Saigon mà chỉ mới thấy hơi dơ dơ thôi. chứ con màu đen tới Đà Lạt là thấy gớm rồi.

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
mình có cái xe, mua hơn 1 tỉ, chắc khoảng 6 tháng mới rửa 1 lần, lâu lâu có hút bụi bên trong.
quan tâm gì ba cái chuyện rửa ráy này. mất thời gian.

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.586
113
Sài Gòn
nkl.am
mình có cái xe, mua hơn 1 tỉ, chắc khoảng 6 tháng mới rửa 1 lần, lâu lâu có hút bụi bên trong.
quan tâm gì ba cái chuyện rửa ráy này. mất thời gian.
Anh là ông chủ đi kinh doanh, cái xe với anh nó là phương tiện, là tiêu sản. Hết khấu hao là xong.

Với đa số người Việt nó là tài sản, phải bảo vệ phải chăm sóc cũng là chuyện bình thường :)

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
Anh là ông chủ đi kinh doanh, cái xe với anh nó là phương tiện, là tiêu sản. Hết khấu hao là xong.

Với đa số người Việt nó là tài sản, phải bảo vệ phải chăm sóc cũng là chuyện bình thường :)

em đã tiếp thu nhắc nhở của anh !