Tập Lái
3/7/20
32
6
8
26
Camera hành trình là một thiết bị camera được gắn trên kính lái của xe của bạn. Bản chất cơ bản của camera hành trình là hoạt động như một “nhân chứng im lặng”. Trong trường hợp xảy ra tai nạn - camera hành trình được thiết kế để ghi lại một cách cẩn thận và chính xác mọi chi tiết diễn ra trên đường.​
Vì sao nên lắp camera hành trình cho xe ô tô?
Camera hành trình – Thiết bị bảo vệ quyền lợi cho người lái xe
Chúng tôi nhận được rất nhiều câu "Tôi không cần camera hành trình!" Bạn có thực sự cần một camera hành trình? Bạn đọc cùng tự mình khám phá phần dưới đây nhé!​
Mặc dù chi phí đầu tư cho camera hành trình có vẻ đắt đỏ, nhưng camera ô tô đã được chứng minh là giúp người lái “TIẾT KIỆM” tiền về lâu dài. Bằng cách giúp họ thoát khỏi các vụ va quệt, tai nạn xe cộ và hơn thế nữa. Có được sự an tâm khi biết rằng chiếc xe của bạn được bảo vệ bởi sự chứng kiến thầm lặng của camera hành trình là điều vô giá. Đây là lý do phổ biến nhất mà các tài xế quyết định trang bị camera hành trình cho xe ô tô.​
nhung-dieu-can-biet-ve-camera-hanh-trinh-1
Cho dù bạn có thể có thành tích lái xe hoàn hảo, nhưng không phải ai trên đường cũng là người lái xe giỏi và tai nạn vẫn xảy ra. Camera hành trình không phải là một thiết bị phòng ngừa tai nạn. Mà thay vào đó là một thiết bị quay video, chụp ảnh để trong trường hợp xảy ra tai nạn, bạn có một bản ghi chính xác nhất về những gì đã xảy ra.​
Các công ty bảo hiểm và nhân viên thực thi pháp luật luôn chào đón những thước phim từ camera hành trình. Vì thiết bị vẽ ra một bức tranh rõ ràng, cụ thể về những gì đã xảy ra. Bảo vệ bạn khỏi những rắc rối không cần thiết. Do đó, sở hữu camera hành trình là một trong những điều tốt nhất bạn có thể làm cho bạn và chiếc xe của mình.​
Camera hành trình – Thiết bị bảo vệ an toàn
Dừng đỗ xe tại một vị trí an toàn không có nghĩa là chiếc xe đã được đảm bảo an toàn tuyệt đối. Nhiều loại tai nạn xảy ra khi bạn rời xa xe của mình, như: trầy xước, móp méo, va quệt, phá hoại và trộm cắp. Bạn có thể rất bực bội khi thấy chiếc xe của mình bị trầy xước hoặc hư hỏng nghiêm trọng. Dù biết rằng nó hoàn toàn nguyên vẹn khi bạn rời đi, nhưng khi thấy xe bị trầy xước, bạn lại chẳng thế bắt đền được ai.​
Những điều cần biết về camera hành trình ô tô
Từ mối lo lắng này mà nhà sản xuất đã đưa vào camera hành trình chức năng cảm biến G-sensor. Đây là loại cảm biến phát hiện va chạm xe hoặc có người đột nhập. Camera hành trình sẽ tự động quay lại toàn bộ khung cảnh xung quanh khi phát hiện có va chạm với xe và ghim lại đoạn video đó. Đồng thời phát ra chuông cảnh báo để chủ xe nhận biết kịp thời.​
Camera hành trình được kết nối với điện thoại thông qua ứng dụng được tải về. Vì vậy, mà khi xe gặp phải vấn đề gì thì điện thoại cũng sẽ cảnh báo cho người sử dụng nhận biết.​
Hỗ trợ hệ thống định vị GPS
Với GPS tích hợp trong camera hành trình của bạn, bạn có thể đóng dấu cảnh quay của mình với ngày, giờ và tốc độ. Và người sử dụng sẽ luôn theo dõi được xe của mình đang ở đâu, đi về hướng nào khi cho người khác mượn xe chỉ với những dữ liệu từ camera.​
Bạn thậm chí có thể xem những gì đang xảy ra trong thời gian thực bằng điện thoại thông minh của mình, mọi lúc, mọi nơi. Có cái nhìn chính xác về thói quen và hành vi của người lái xe khi cho người khác mượn xe.​
nhung-dieu-can-biet-ve-camera-hanh-trinh-3
Lưu giữ những khung cảnh đẹp
Bạn đang đi trên đường, bạn bắt gặp một khung cảnh đẹp nào đó và muốn được lưu giữ lại. Thế nhưng bạn lại không thể dừng lại để nhấc điện thoại hoặc máy ảnh lên để chụp khung cảnh đó. Nhưng với camera hành trình, bạn hoàn toàn yên tâm về điều này. Bạn có thể ra lệnh chụp ảnh với camera hành trình hoặc chúng sẽ giúp bạn ghi nhớ. Sau đó, bạn có thể ngồi xem lại khi hành trình của mình kết thúc, quả thực là một trải nghiệm thú vị.​
Camera hành chỉ dẫn đường đi
Làm thế nào khi bạn phải lái xe trên một đường hoàn toàn mới, chưa đi qua lần nào cả. Bạn cũng không biết phải đi hướng nào là chính xác? Hãy yên tâm vì camera hành trình sẽ hiện rõ con đường đi chính xác, ngắn nhất, thuận tiện nhất. Điều bạn cần làm chỉ là cho camera hành trình biết nơi mà bạn cần đến. Đây quả thực là tính năng vô cùng hữu ích cho người lái xe.​
Ưu điểm của camera hành trình
- Kích thước nhỏ gọn, đảm bảo hình ảnh dễ theo dõi mà không làm ảnh hưởng đến tầm nhìn của người lái xe.​
- Thiết bị đa tiện ích, hỗ trợ các tài xế lái xe an toàn hơn.​
- Lắp đặt dễ dàng, đơn giản, không làm ảnh hưởng đến thống điện và các bộ phận khác trên xe.​
- Thiết kế hiện đại, sang trọng, đẹp mắt, làm tăng tính thẩm mỹ cho nội thất ô tô.​
- Chí phí lắp đặt camera hành trình cho xe ô tô cũng không quá đắt đỏ.​
Những điều cần biết về camera hành trình ô tô
Camera hành trình quả thực là trang bị cần thiết cho xe ô tô. Vì vậy, bạn đừng ngần ngại mà hãy lắp đặt ngay một thiết bị camera thật hiện đại cho xế yêu của mình.​

Attachments