O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
Xin mời bác nào đã đi, đang đi và đang mua xe Toyota vào đây cho ý kiến. Lưu ý không bình luận suông, không câu bài
Để chúng ta (những người bỏ đồng tiền bát gạo cho Toyota) không bị thiệt thòi, để giúp đỡ những đã, đang và sẽ là nạn nhân của Toyota Việt Nam. cũng có thể là niềm tự hào của những người đang sử dụng sản phẩm của Toyota Việt nam. Với tinh thần tương ái giúp đỡ mong nhận được các ý kiến đóng góp thật lòng và nhiệt tình của các bác

Xin chân thành cám ơn.

Các bài đánh gía rất chân thật như của bác ét mun đói cơm sẽ được đánh giá rất cao

Trích đoạn: edmunds.com

Tui mừng quá, các bác cho tui cơ hội để diễn tả nỗi đau thầm kín bấy lâu nay.

Thứ nhất là:
Lúc tui bọc nylon trần thì hỡi ôi, đoạn giữa nỉ trần và tôn trên nóc chỉ có 1 miếng lót mỏng, tui phải trả thêm 200k cho đệm thêm lớp cách nhiệt, nhưng lỡ chọn Toyota rồi thì đành phải "ngậm bồ hòn cho ngọt" (như bác gì đấy có nói ở mục nay.

Thứ hai là:
Số là khoảng hơn 1 năm sau khi chạy con Zace 2003, tui vào hãng thay loa khác cho hay hơn, các bác biết không khi mở ốp nhựa cửa sau ra thì tui tò mò nhìn bên trong như thế nào, mới phát hiện ra là Zace (ít nhất là xe của tui) không có cái "side-impact beam" như được quảng cáo khi mua. Tui đòi gặp chủ thì tụi nó kêu "bình tĩnh sẽ giải quyết cho". 15 phút sau thì chúng nói là "sẽ thay miễn phí và không tính tiền công cho lần sữa chữa thay thế đó, và được "offer" thay nhớt "free" nữa. thế là chúng đã bịt miệng tui. 1 lần nữa, đành phải "ngậm bồ hòn cho ngọt".

Mong các bác suy nghĩ kỹ trước khi mua To ở VN nhé.

"Good luck to To VN"!!!

Tập Lái
17/9/04
18
0
0
RE: Những điều chưa hài lòng về Toyota Việt Nam

1) chất lượng sơn :
tui đi xa nhiều nên thường rửa xe (trung bình 4 lần/tuần), sau 1 năm thì nước sơn cũng phai mờ theo thời gian. Nó như 1 chiếc xe 3,4 năm cũ.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Quả thật một số khách hàng sau khi mua Toyota.. sợ mang tiếng là mua mắc giá mà trang bị thường bị bỏ bớt.. nên mỗi trục trặc cũng không dám la lớn vì sợ quê :( Nên cứ ngậm bùi hòn.. vậy ! :mad:

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

Đó là tâm lý chung mà.

Phải khách quan khi đánh giá mới chính xác hơn.

Các bác nào không hài lòng với TO VN thì lên tiếng đi, tui đang liên lạc với nhà báo đây. Đây đủ và nhiều chứng cứ mới "ép phê" chứ. Nghe giống như đang lấy chữ ký để kiện vụ "da cam" quá.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: hoatran

..... để giúp đỡ những đã, đang và sẽ là nạn nhân của Toyota Việt Nam.... Với tinh thần tương ái giúp đỡ mong nhận được các ý kiến đóng góp thật lòng và nhiệt tình của các bác

Xin chân thành cám ơn.
...

Sau cuộc vận động này ai đã sử dụng TO chắc sẽ được bồi thường quá !?[8|]
==> Tranh thủ mua TO các bác nhỉ ![8D]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bồi thường? Làm sao mà phải bồi thường?

Nếu nó hỏng, kém chất lượng khi chưa hết bảo hành thì mới bồi thường, đằng này chất lượng của nó không tồi đến thế, nhưng vấn đề là với chất lượng không quá tồi nhưng phải mua với giá xe ngon mới khổ chứ! Nó tính toán để bạn mất tiền mà vẫn khen và không đòi bồi thường được, thế mới là Toyota! Thế nên Bồ Hòn mới...ngọt!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: edmunds.com

1) chất lượng sơn :
tui đi xa nhiều nên thường rửa xe (trung bình 4 lần/tuần), sau 1 năm thì nước sơn cũng phai mờ theo thời gian. Nó như 1 chiếc xe 3,4 năm cũ.

Trời ơi, tuần tui tắm có 1 lần hà, bác rửa xe tới 4 lần thì có sơn xe tăng cũng bay nữa chứ nói gì xe hơi. Tui rửa xe toàn xài xabong tắm ghẻ o đó bác ơi (nói chơi chứ mấy cái xabong đó đâu có phải là thứ chuyên dùng đâu , toàn là Omo không đó ):D

Hạng B2
5/5/04
101
2
18

Nước ngòai, các hãng xe toàn bảo hành khoảng 50.000km cho 3 năm hoặc 5 năm. Ở Việt Nam có 20.000 km và 1 năm kể cả TO chứng tỏ chất lượng kém là đúng rồi. Hôm trước tôi thay cái đài của Kia Spectra. Nó của hãng Hyundai Mobis (chuyên cung cấp đồ cho Hyundai và Kia), tem bảo hành của nó ghi 3 năm/36.000 dặm. Phê quá! Hôm nào phải tháo xe xem còn cái gì được như thế nữa không!:D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Nếu là Xếp xài tiền chùa hãy mua To các bác nhỉ.
1 lấn xem VIOS 2004 tính đổi sang. Em chui vào xem , khi chui ra chạy mất dép. Nó tệ nhất trong các xe tầm giá cả về hình thúc lẫn nội dung.:mad:
Cho dù các hãng đều ăn dày song bọn To xếp đầu bảng.
Thế mói biết bọn TO coi thuòng dân mình. :mad::mad::mad:

Mà cũng tại dân mình thôi. Cú đâm đầu vào bọn TO nó tuỏng hay.
Bày đặt giỏ trò hết xe - khan hàng. Tệ thật !!!!!![&o][&o][&o]

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

Haha, thưa các bác, hôm qua tình cờ lôi tờ báo Doanh Nhân cuối tuần của tuần trước thấy có bài viết về Toyota xin lỗi khách hàng về việc thiếu xe, trong đó có đề cập đến lần đầu tiên có những phản ứng kêu gọi tấy chay sản phẩm Toy từ một diễn đàn ôtô, điều này cho thấy là tiếng nói của diễn đàn chúng ta ngày càng có giá trị, mong rằng các bác tiếp tục có những bài đóng góp thật hay để ngày càng improve diễn đàn của chúng ta và đồng thời cho những lính mới tò te có nơi mà học hỏi rút kinh nghiêm.

Nâng cốc chúc mừng diễn đàn oto SaiGon