Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Ba con này X3-GLC-NX200t con nào "ngon" hơn hở các bác? Đang ngâm cứu mấy con này cuối năm mần một chiếc cho vợ đi! Mà nhứt đầu quá không biết chọn xe nào! NX200t chạy êm nhưng độ cứng không bằng GLC, GLC Option nhiều, nội thất đẹp nhất nhưng dàn điện hơi lo lo khi nó lăng bánh ở nơi khí hậu sáng nắng chiều mưa, còn X3 thì được cái là cảm giác lái tốt, kiểu dáng trẻ trung.
các bác cho em ý kiến với.
Bác mua luôn X5 đi

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Ba con này X3-GLC-NX200t con nào "ngon" hơn hở các bác? Đang ngâm cứu mấy con này cuối năm mần một chiếc cho vợ đi! Mà nhứt đầu quá không biết chọn xe nào! NX200t chạy êm nhưng độ cứng không bằng GLC, GLC Option nhiều, nội thất đẹp nhất nhưng dàn điện hơi lo lo khi nó lăng bánh ở nơi khí hậu sáng nắng chiều mưa, còn X3 thì được cái là cảm giác lái tốt, kiểu dáng trẻ trung.
các bác cho em ý kiến với.
Q5 hoàn toàn mới sắp ra mắt ở vn rồi đó bác. Mới có 1 bài báo nói lô hàbg đầu tiên đã về cảng. Q5 cũng nằm trong phân khúc này đáng để cân nhắc

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Em cũng thích nx đi em ái hơn, có 2 vấn đề quan tâm là xem test an toàn thì độ cứng nx không bằng xe đứng, cái vấn đề thứ hai là trao lưu giờ nx sợ bị nói cuồng toy. Xe thì mình cũng đi chốc lát thôi còn lại vợ đi nhiều hơn!
Đấy là toàn giang hồ đi morning với xe đạp đồn là ko cứng bằng thôi.
Logic thì mấy thằng hội an toàn các kiểu đâm điếc đủ bài rồi. 5 sao là an toàn hết, chả có đức nhật gì ở đây hết.
Còn đúng là x3 đa dụng nhất, nhưng vn toàn xe base, cảm tưởng lên con nào cũng tinh thần vios-bmw

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Thiết kế ko có gì đột phá cả. GLC vẫn nuột hơn.
Về VN ăn thua giá thế nào nữa, chứ giá như đời cũ thì ko ăn dc GLC rồi.

Hạng D
13/1/12
2.667
89.893
113
hihi nếu x3 về đc thì mới nói tiếp , em mới đặt q5 nhưng cũng ghiền bmw lắm , mà x3 về chắc mùa hoa mơ nở =))
Giá Q5 mới ra sao vậy bác ?

Hạng C
22/4/15
673
3.837
93
Em cũng thích nx đi em ái hơn, có 2 vấn đề quan tâm là xem test an toàn thì độ cứng nx không bằng xe đứng, cái vấn đề thứ hai là trao lưu giờ nx sợ bị nói cuồng toy. Xe thì mình cũng đi chốc lát thôi còn lại vợ đi nhiều hơn!
Về độ cứng thì chắc tương đương thôi, nhưng NX có 2 điểm làm mình không mua: cốp sau quá nhỏ, đi chơi xa không đủ chỗ để đồ. Không có cảm biến áp suất lốp. (Lex VN bán).

Hạng B1
20/3/17
63
34
18
33
Giá Q5 mới ra sao vậy bác ?
Mình mua giá stock 50 chiếc đầu thì 2t450 , còn các bác đợt sau bao nhiều thì hỏi sale thôi , thông tin option thì chưa rõ lắm , có cái bảng tiếng anh ai biết chính xác đc option là gì. :)) mà giá đó thì bản full option đấy , còn bản base thì không biết ra sao , mâm 18" trong ảnh.

• Like
Reactions: P.Huayra and Huboss
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
X3 kiểu đậm chất manly nên sẽ ko phù hợp với nữ hoặc các bác có tính cách nhẹ nhàng quí phái đâu. Q5 với GLC thì ngược lại nên được lòng của cả 2 giới, gọi tắt là unisex.
Macan nếu cố đc thì lấy bản option tương đối (tốn thêm 300-500tr nữa) chứ chạy bản pure base thì chán lắm, cảm giác như ngồi vios lun.
Lexus thì miễn bàn.