Hạng B1
3/5/10
55
1
8
Mới lái xe nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm. Bình thường mình lái xe khi dừng ở đèn giao thông hay nối sát đuôi xe khác. Bữa đường kẹt xe, theo thói quen và thông lệ mình cũng dừng sát sau đuôi xe đằng trước. Nhưng thèng mắc dịch đằng trước nó lùi xe xuống xíu cho đúng ngay cái vạch dừng làm đụng xe mình cái cốp. Tức, tính xuống xe chửi mà lúc đó đèn xanh nên phải chạy tiếp ko thôi dân chúng rủa. Nên mấy bác dừng xe thì nên cách xa 1 chút, phòng khi nó lùi xe thì vẫn ko bị đụng làm hư xe mình nhé các bác. Bác nào có kỷ niệm đau thương khi lái xe thì chia sẻ cho nhau biết với ạ

Hạng B2
24/10/11
126
15
18
cdtl.ongame.vn
em thì ko có cơ hội biết được hung thủ gây cho em vết lõm trên muôi trước.... cafe xong về đến nhà mới phát hiện ..... em dự là có chú nào đó hiếu động leo lên ngồi hóng mát

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Ba cái vụ này mình bị hoài luôn nên riết quen.....hihi....hỷ xả cho rùi luôn....hihi.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
trangke nói:
Mới lái xe nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm. Bình thường mình lái xe khi dừng ở đèn giao thông hay nối sát đuôi xe khác. Bữa đường kẹt xe, theo thói quen và thông lệ mình cũng dừng sát sau đuôi xe đằng trước. Nhưng thèng mắc dịch đằng trước nó lùi xe xuống xíu cho đúng ngay cái vạch dừng làm đụng xe mình cái cốp.
vậy còn may, có thằng để xe trôi ngược vô xe mình rồi còn định nhảy xuống ăn thua đủ vì nghĩ mình đụng vô xe nó :mad:

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
Đậu xa thì 2b nó cứ chui qua, chui qua hết đc thì 2b nó đậu ngang chình ình ngay đầu xe mình :confused: Hên xui thôi, khó nói lắm, mình đi đúng mà gặp thằng đi sai thì cũng bằng 0

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Tui nghỉ là đậu cở 1m - 1,5m nếu xe trước có de thì mình tin tin... xe máy có chen vô nó chỉ muốn đi qua thôi nếu nó đậu thì nó lảnh đạn khi xe trước lùi

Hạng D
12/9/09
1.790
63.534
113
Sai Gon
trangke nói:
Mới lái xe nên cũng ko có nhiều kinh nghiệm. Bình thường mình lái xe khi dừng ở đèn giao thông hay nối sát đuôi xe khác. Bữa đường kẹt xe, theo thói quen và thông lệ mình cũng dừng sát sau đuôi xe đằng trước. Nhưng thèng mắc dịch đằng trước nó lùi xe xuống xíu cho đúng ngay cái vạch dừng làm đụng xe mình cái cốp. Tức, tính xuống xe chửi mà lúc đó đèn xanh nên phải chạy tiếp ko thôi dân chúng rủa. Nên mấy bác dừng xe thì nên cách xa 1 chút, phòng khi nó lùi xe thì vẫn ko bị đụng làm hư xe mình nhé các bác. Bác nào có kỷ niệm đau thương khi lái xe thì chia sẻ cho nhau biết với ạ
Em bị rồi, ngừng đèn đỏ cách xe trước cũng khoảng 1m, đang lơ đãng ngó ngang ngó ngửa bỗng nghe: kịch, giật mình nhìn đằng trước thấy nguyên cái đít morning. Mở cửa chạy lên thì thấy 1 mợ cầm lái cười cầu tài :mad:, tần ngần chút rồi lại lên xe :(

Hạng D
30/3/05
2.353
15.276
113
trangke nói:
Nếu bác để ý thì sẽ thấy lúc nó de sẽ sáng 2 cái đèn de là bác bấm còi vài phát là nó biết liền chứ gì.

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Em có 1 lần về quê Vũng Tàu vào lúc tối khoảng 9-10h. Đang đi ngon lành ở QL51 thì bổng đâu ở giữa đường chắn ngang 1 chiếc xe cũ và 1 gã chắc là say rượu nằm thẳng cẳng....ngủ. Ối trời may mà phước em còn lớn, em cũng chạy khoảng 50 thôi nên em đánh lái lách ra phải né được. Em ko thể nghỉ ra lúc đó mà ko lách ra thì sự việc sẽ như thế nào. thế là em cạch đi đêm từ đó...

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Em bổ sung tí, chắn giữa đường là chiếc xe honda..., ko phải xe ô tô.