Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Những lỗi nào có thể dừng xe kiểm tra giấy tờ?

*Ảnh minh họa

Chào Các ACE,

Cho mình hỏi những lỗi như thế nào thì không được dừng xe kiểm tra giấy tờ?

Do cách đây vài hôm. Mình đi miền Tây, lúc đi trên đường dẫn vào cao Tốc Sài Gòn - Trung Lương, đến đoạn gần BV Nhi Thành Phố thì CSGT bắt quá trời xe về lỗi người ngồi sau không thắt dây an toàn. Trong đó có mình. Hên là chắc có 1 mình mình họ ko lấy được tiền. Sau đây nội dung mình trao đổi.

CSGT: Cho xem giấy tờ.
Mình: Tôi bị lỗi gì cho tôi xem rùi tôi đưa giấy tờ
CSGT: Anh bị lỗi người ngồi sau không thắc dây an toàn.
Mình: Với lỗi này anh không có quyền xem giấy tờ (Thiệt tình cũng không biết mình đúng không. Hii)
CSGT: Theo nghị định mới tôi có quyền xem. A có thể kiểm tra nghị định, Bla bla...
Mình: Ok để tui kiểm tra, mình lấy đt tìm hoài mà chả ra đâu là đâu. Mình cũng chả thèm hỏi gì hết.
Thấy anh CSGT khác trao đổi gì với a bắt mình. Sau đó a CSGT (khác) đến nói mình thui anh đi đi. Mình chả thèm nói gì. Lên xe đi luôn. Hiii

Thấy xe nào vào chắc cung 500K. Mình thấy xe khách cũng thổi. Làm cả đoàn.

P/s: Hình sau không liên quan. Hình này là chụp khu CN Tân Bình - Có một tài xế bị phạt không biết lỗi gì. Do thấy để cái nón cảnh sát hay gì đó ngay trong xe. Mình thấy phạt cho chừa. Mình sao ghét mất thể loại kiểu: dán thông tin Nhà Báo ABC hay để nón kiểu này thiệt. Toàn làm mấy cái chuyện rùi bu. Hii

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/10/15
108
67
28
39
lỗi ko thắt dây an toàn họ phạt là đúng rồi. có thể do xe đông nên họ để cho bác đi thôi

• Haha
Reactions: qazwx
Hạng C
18/5/20
711
1.022
93
Kiêm tra giấy tờ trong trường hợp này thì không biết có được không nhưng rõ ràng là có lỗi nhé

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
lỗi ko thắt dây an toàn họ phạt là đúng rồi. có thể do xe đông nên họ để cho bác đi thôi
Kiêm tra giấy tờ trong trường hợp này thì không biết có được không nhưng rõ ràng là có lỗi nhé
Lỗi thì mình biết. Nhưng mình hỏi lỗi này có được quyền dừng xe hay không thui?

Hạng D
25/10/20
1.545
14.795
98
56
không dừng xe bạn thì làm sao chứng minh lỗi bạn đang phạm?làm sao lập biên bản?

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng C
18/5/20
711
1.022
93
Đọc thêm ở link dưới nhé.
Sau khi đọc xong thì em nghĩ trường hợp của anh thì csgt đã đủ điều kiện kiểm tra rồi.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2415607
*Ảnh minh họa

Chào Các ACE,

Cho mình hỏi những lỗi như thế nào thì không được dừng xe kiểm tra giấy tờ?

Do cách đây vài hôm. Mình đi miền Tây, lúc đi trên đường dẫn vào cao Tốc Sài Gòn - Trung Lương, đến đoạn gần BV Nhi Thành Phố thì CSGT bắt quá trời xe về lỗi người ngồi sau không thắt dây an toàn. Trong đó có mình. Hên là chắc có 1 mình mình họ ko lấy được tiền. Sau đây nội dung mình trao đổi.

CSGT: Cho xem giấy tờ.
Mình: Tôi bị lỗi gì cho tôi xem rùi tôi đưa giấy tờ
CSGT: Anh bị lỗi người ngồi sau không thắc dây an toàn.
Mình: Với lỗi này anh không có quyền xem giấy tờ (Thiệt tình cũng không biết mình đúng không. Hii)
CSGT: Theo nghị định mới tôi có quyền xem. A có thể kiểm tra nghị định, Bla bla...
Mình: Ok để tui kiểm tra, mình lấy đt tìm hoài mà chả ra đâu là đâu. Mình cũng chả thèm hỏi gì hết.
Thấy anh CSGT khác trao đổi gì với a bắt mình. Sau đó a CSGT (khác) đến nói mình thui anh đi đi. Mình chả thèm nói gì. Lên xe đi luôn. Hiii

Thấy xe nào vào chắc cung 500K. Mình thấy xe khách cũng thổi. Làm cả đoàn.

P/s: Hình sau không liên quan. Hình này là chụp khu CN Tân Bình - Có một tài xế bị phạt không biết lỗi gì. Do thấy để cái nón cảnh sát hay gì đó ngay trong xe. Mình thấy phạt cho chừa. Mình sao ghét mất thể loại kiểu: dán thông tin Nhà Báo ABC hay để nón kiểu này thiệt. Toàn làm mấy cái chuyện rùi bu. Hii
Cái vụ P/S này mà đúng hàng xịn thì sướng hè. Tài Cty kể đi MT, Sếp bảo để nón Sếp trên táp lô..Khả năng chú bao nhiêu thì chú cứ đạp...hè hè tài đạp phê hè. Có lần đi MĐ, đoạn đô thị, bị thổi, vào làm việc xong, đi tiếp.....chú tài có biết bao nhiêu không...84/50...hichic. Lúc về, 10g đêm đường đô thị vắng, thằng 2b quay đầu tắc, trong con lươn, phóng ra...thắng lết bánh...mén xúc nó.....đời có vay có trả...hihi...

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Hiện tại đang có chuyên đề tết mà. Thổi vào dù bác k lỗi cũng có quyền xem giấy tờ. Còn kế hoạch chuyên đề thì csgt có mang theo cho bác xem chứ bác tìm chi cho mệt.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.952
113
Nếu có LỖI là có quyền kiểm tra giấy tờ và có phạt theo nghị định !! Chỉ có trình giấy tờ thì mới ghi biên bản đc !!
Trường hợp của anh là do đông quá, họ sợ lằng nhằng tắc đường nê bỏ cho anh đi luôn thôi !!